หัวข้อ: อาทิตย์หน้า สิไปเลาะอีสาน

พ่อบักจินาย
    Guest

อาทิตย์หน้า สิไปเลาะอีสาน

อาทิตย์หน้าจะไปตระเวณอิสาน ไล่ตั้งแต่ ขอนแก่น หนองาย อุดร สกลนคร นครพนม อุบล ศรีสะเกษ ร้อยเอ็ด แล้วมาสารคาม น้ำไม่ต้อง ....มีใครอยู่แถวๆ นั้นบ้างน้อ สิไปขอกินต้มไก่นำ:g

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ไม่ลงมาชะอำบ้างละคร๊าฟฟฟฟฟ จะต้มไก่ให้จั๊กสองโต 5555555::)
    ให้โชคดีนะครับ ::)8)

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ********* เกือบทั่วอีสานเลยนะคะ เหลือแต่สุรินทร์ ไม่มาเที่ยวบ้างหรือคะ คนสุรินทร์ น้อยใจนะคะ *******

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ร้อยเอ็ดครับอ้ายมาเด้อทางจตุรบ่อครับซิต้มปลาสู่กิน

พ่อบักจินาย
    Guest

สุรินทร์กะไป

สุรินทร์กะไป กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนฟังเพลง สุรินทร์กะไป
    ********* เกือบทั่วอีสานเลยนะคะ เหลือแต่สุรินทร์ ไม่มาเที่ยวบ้างหรือคะ คนสุรินทร์ น้อยใจนะคะ *******
    เกิดมาก็ไม่เคยไปสุรินทร์แบบเป็นงานเป็นการ คราวนี้ไปแน่ จะไปที่ตำบลรัตนบุรี อำเภอรัตนบุรี จังหวัดสุรินทร์ อย่าลืมเตรียมต้มไก่ใสใบมะขามไว้เด้อ

พ่อบักจินาย
    Guest

ไปแน่นอนเด้อครับ

ไปแน่นอนเด้อครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน ไปแน่นอนเด้อครับ
    ร้อยเอ็ดครับอ้ายมาเด้อทางจตุรบ่อครับซิต้มปลาสู่กิน
    ร้อยเอ็ดก็มีเป้าหมาย จะไปเยี่ยมเอื้อยฮัก ที่สถานีประมง(ร่วมด้วยช่วยกัน) แล้วจะไปนอนอยู่สุวรรณภูมิ อิอิ ......

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ w01305
    แวะมาที่ อ.บ้างแพงบ้างนะครับเดี๋ยวจะต้มเป็ดให้กิน

พ่อบักจินาย
    Guest

สงสัยได้ไปอยู่

สงสัยได้ไปอยู่ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ w01305 สงสัยได้ไปอยู่
    แวะมาที่ อ.บ้างแพงบ้างนะครับเดี๋ยวจะต้มเป็ดให้กิน
    คาดว่าน่าจะมีทิปที่นครพนมครับ.....สิไปขอกินลาบเลือดนำ เด้อ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มลำซี
    โกสุมพิสัย กะได่ครับ
    สิลาบปลาปึ่งสู่กิน ::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    มาอุบลอย่าลืมแวะมาหาธิดายาเย็นแนเด้อจ้า บ้านหนองบักนาวนั่น สิต้มไก่ตีอิพ่อสู่กินดอกจ้า8)