หัวข้อ: ไม่รู้จักใครเลยไปงานพาแลงได้ไหม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ ไม่รู้จักใครเลยไปงานพาแลงได้ไหม

ไม่รู้จักใครไปงานพาแลง 3 ได้หรือไม่ ?? คำถามนี้มีคนถามผมบ่อยเหมือนกัน เพราะเมื่อไปแล้วไม่รู้ว่าจะมีคนคุยด้วยหรือเปล่า ไม่รู้จักใครเลยไปงานพาแลงได้ไหม

ปัญหาเหล่านี้เลิกกังวลไปได้เลยครับ เพราะครั้งแรกที่ผมไปงานพาแลง ผมก็มีความรู้เขินอายและวิตกกังวลกับเรื่องนี้เหมือนกัน แต่เมื่อไปถึงสิ่งที่ผมวิตกกังวล ไม่ได้เป็นเช่นนั้นเลย

ทุกคนเข้ามาทักทาย ยิ้มแย้มแจ่มใสเหมือนญาติสนิทมิตรสหาย และเหมือนกับรู้จักกันมานาน ภาพบรรยากาศแห่งความประทับใจแห่งนี้ ผมกล้าบอกได้เลยว่าไม่มีที่ไหนในโลก

จริง ๆ แล้ว ผมไม่อยากเรียกว่าเป็นงานพาแลง ครั้งที่ 3 เพราะดูเหมือนจะเป็นรูปแบบและวิธีการของงานเกินไป ผมอยากเรียกว่าเป็นการชวนกันไปกินข้าวแลง (อาหารเย็น) ร่วมกันมากกว่า

การแสดงบนเวที หรือรสชาติของอาหารผมว่าเป็นเพียงส่วนประกอบเท่านั้น เพราะงานพาแลงทั้งสองครั้งที่ผ่านมา ผมบอกตรง ๆ ว่า ผมแทบไม่ได้กินอะไรเลย ไม่ใช่ว่าไม่มีอาหารจะให้กิน แต่มันรู้สึกตื่นเต้น ดีใจ ตื้นตันใจ จนไม่อยากจะกินอะไรต่างหาก ที่ได้เห็นหน้าพี่น้องได้ไปรวมกัน ได้เห็นหน้ากัน ถามสารทุกข์สุกดิบกัน เป็นภาพที่ผมประทับใจยิ่งนัก

ภาพแห่งความประทับใจแบบนี้ หลายคนเดินทางจากต่างประเทศ หลายคนเดินทางไกลจากต่างจังหวัดเพื่อไปงานนี้โดยเฉพาะ นี่คือโอกาสที่เราจะได้พบกันปีละ 1 ครั้ง อย่าปล่อยให้โอกาสนี้ให้ผ่านไปเลยครับ แม้หลายคนจะบอกว่าไม่สนุก และไม่ประทับใจ แต่สำหรับผม การได้เห็นหน้าพวกเราทุกคน ผมว่าคุ้มค่าที่สุด และไม่สามารถประเมินค่าทางด้านความรู้สึกภายในจิตใจได้ครับ

งานพาแลง 3 ที่จะถึงนี้ จะเป็นบทพิสูจน์ว่า เรายังจะได้พบกันปีละ 1 ครั้งอีกหรือไม่ พวกเราทุกคนจะเป็นคนตัดสินครับ

ไปลงทะเบียนกันให้เยอะ ๆ และถ้าสามารถที่จะโอนเงินลงทะเบียนก่อนสิ้นเดือนมกราคมนี้ได้ ตามแผนที่วางไว้ และข้อตกลงที่ให้กับทางร้าน ก็จะยิ่งเพิ่มความมั่นใจให้กับผมและพี่ ๆ น้อง ๆ อีกกลุ่มหนึ่ง ที่กำลังเตรียมงานพาแลง 3 อยู่ในขณะนี้ ให้เดินหน้าต่อไป

เพื่อที่พวกเราจะได้มาพบปะกันอีก ในงานพาแลง 4 , 5 และ ต่อ ๆ ไปครับ

ผมหวังว่างานพาแลง 3 ในครั้งนี้ คงจะลุล่วงไปด้วยดี และหวังว่า พวกเราคงจะได้พบกันในวันที่ 13 ก.พ.53 ที่นวนคร นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 09-01-2010 at 01:07.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ น้องดื้อ
    เกษตรศาสตร์ บางเขน
    มีอะไรให้ช่วยไหมคะูู^^
    น้องดื้อว่าจะไปอยู่ค่ะ แต่ขอเคลียร์งานก่อน แหะ
    แต่ว่าจะมีรถไปรถกลับมั้ยน้อ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ น้องดื้อ
    น้องดื้อว่าจะไปอยู่ค่ะ แต่ขอเคลียร์งานก่อน แหะ
    โอ้ น้องดื้อจ๋า ตอนนี้ขาดนักร้องอยู่หลายคนครับ

อย่างที่น้องดื้อพูดครับ หลายคนเป็นห่วงเรื่องรถไป - กลับ เหมืนกันครับน้องดื้อ เพราะหลายคนบอกว่าไกลเกินไป

แต่พอผมไปดู รถมากกว่ากรุงเทพฯ ด้วยซ้ำครับ นวนครเป็นเมืองที่ไม่เคยหลับจริง ๆ ครับ

โดยเฉพาะแท็กซี่ แล่นกันทั้งคืนครับ ขากลับอยากให้กลับกันเป็นกลุ่มครับผม

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

อั่น ผุเสื้อแดงเค้าเรียกว่าเขินอายยุติ๊จ้า 555
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

อายมากครับน้องแม็ก อิอิ กลัวคนจำได้จะตายจ้า อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    เชิญเลยครับ บ่อต้องเขินอายดอก พวกเฮาเป็นกันเองทั้งนั้น มาฮู้จักกันอยู่ในงานกะได้เด้อครับ

:1-:1-tim:tim:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    มาเลยครับ บ่รู้จักไผ๋กะไปได้ครับ ผมกะบ่รู้จักไผ๋คือกันครับ
    ยังสิไปเนาะ อยากพ้อดีเจพล ท่านบ่าวคนเดิม และทุกๆคนครับอิอิอิ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ น้องดื้อ
    ...มีจ้าน้องดื้อ ว่าแต่น้องจะให้ไปรับและส่งตรงจุดไหนละจ๊ะ เผื่อเป็นทางผ่านพี่จะได้ประหยัดนํามัน อิอิๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ น้องดื้อ
    เดี๋ยวตามไปลงชื่อนะคะ
    ขอเวลาปั่นงานก่อนค่ะ อิอิ

ป.ล. ขอน้องดื้อติดรถไปด้วยนะค้า พี่น้องงงงง

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวเซียงน้อย
    ...มีจ้าน้องดื้อ ว่าแต่น้องจะให้ไปรับและส่งตรงจุดไหนละจ๊ะ เผื่อเป็นทางผ่านพี่จะได้ประหยัดนํามัน อิอิๆๆ
    น้องดื้ออยู่ใกล้ ม.เกษตร ค่ะ แถวงามวงศ์วาน อิอิ

Tags for this Thread