หัวข้อ: ซอยกันแนครับพีน้อง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ
    ครับ เห็นแล้ว สงสารแฮง ถ้าอยู่ ญี่ปุ่น หนาวตายแต่มื้อแรกทั้งสองคนครับ ..มีข่าว คืบหน้า ส่งข่าว แน เด้อครับ สิร่วม ทำบุญนำ เต็มที่ครับ ขอให้ ชัวร์ๆทุกด้าน ครับ..ขอบคุณครับผม......

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    โถช่างน่าสงสารเนาะจ้าหลานบ่าวเมืองปลาดิบจ๋า แล้วจะทำอย่างไรกันจ๊ะอยากจะร่วมช่วยกับพี่น้องนำแนเด้อจ้า

ถ้าเป็นเรื่องจริง กะน่าเป็นห่วงความปลอดภัยมากกว่า เด็กผู้หญิงกำลังเริ่มเติบใหญ่...บ่อยากคึดไปไกลดอกพี่น้อง...
    มีหน่วยงานใด๋เข้าไปดูแลแล้วยังน้อ...ติ๋มอยากให้พี่น้องบ้านมหาเฮาไปเห็นกับตาก่อนนะจ้า เรื่องช่วยเหลือ..บ่น่ามีปัญหา
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนตระการ...
    ปานนี่ คงสิได้รับการช่วยเหลือไปแล้วเนาะครับ..(คึดว่าคงสินานมาแล้ว)..เจ้าของกะทู้กะบ่อมีข้อมูลที่ลึกกว่านี่เนาะ (เพราะว่าเพิ่นได้รับต่อมาคือกัน)...

ปานนี่กระทรวงพัฒนาสังคมฯ คงสิเข้าไปแล้วล่ะ(เพราะเป็นหน้าที่)...อยู่แถวบ้านผมกะมีครับแบบนี่.. ถ้ามีหลักฐานการเกิด หรือที่อยู่เป็นหลักแหล่ง อบต.สิรายงานเข้าทางอำเภอเลยครับ แต่ว่าเบื้องต้น เรื่องปากท้อง เครื่องนุ่งห่ม อบต.เพิ่นสิดูแล่ไปก่อน สว่นเรื่องที่อยู่อาศัย การศึกษานั่น กระทรวงพัฒนาสังคมฯเพิ่นสิส่งเจ้าหน้าที่มาดูแล หาทางชว่ยเหลือต่อไปครับ..
    ..เห็นด้วยกับน้องเอ๋คือกันค่ะ ..เคยได่รับฟอร์เวิร์ดเมลประเภทนี้มาเป็นสิบๆเมลละจ้า และกะสังเกตุจากการส่งต่อๆกันมากะใช้เวลาเป็นเดือนๆ.. กว่าเรื่องสิมาถึงเฮา และบางเรื่องเคยส่งไปเป็นปีแล้ว กะกลับวนมาได่รับคือเก่าอีก.. กะเลยคึดว่า น่าสิมีการดำเนินการส่อยเหลือกันบ้างไปแล้ว..(ตามที่น้องเอ๋กล่าวมา) ส่วนบางเรื่องสิเป็นจริงหือเท็จจั่งได๋ หรือความเป็นมาจั่งได๋ เฮากะบ่สามารถสิเชคได่ กะเลยส่อยทำได่แต่ส่งเมลต่อๆไปให้ได้หลายที่สุด..เพื่อเรื่องสิได่ไปถึงหูขององค์กรที่มีส่วนสามารถส่อยเหลือได่โดยตรง.. แต่หากประสงค์สิส่อยเหลืออิหลี น่าสิสอบถามข้อมูลได่บ่อยากเนาะค่ะ..ไผ๋ทราบข้อมูล และความคืบหน้าเพิ่มเติม กะขอให้เอามาเล่าสู่กันฟังเด้อจ้า
    มองต่าง..อย่างปลง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    ตามที่เมษา ได้อ่านและก็สงสารน้องมาก แต่ตั้งใจใว้แล้วว่าจะช่วย ตอนนี้เมอยู่เมืองไทย และได้ส่งจดหมายด่วนพร้อมกล่องพัสดุไป 1 กล่อง ไปให้น้องที่โรงเรียนตามที่อยู่ที่ได้มา ก็คงต้องรอดูว่าน้องเค้าจะตอบจดหมายกลับมาว่าอย่างไร แต่ก็หวังว่าน้องเค้าจะได้รับของที่เมส่งไปให้ครบ ก็คงจะเป็นที่น่าพอใจหล่ะค่ะ

คอยติดตามตอนต่อไปค่ะ รอ ร้อ รอ รอจดหมายจากน้องอยู่ แหม..อยากรู้เรื่องเร็วๆจังง่ะ