หัวข้อ: กลัว...ฉันกลัว..ช่วยฉันด้วยคุณขา...

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

กลัว...ฉันกลัว..ช่วยฉันด้วยคุณขา...

กลัว....กลัวเหลือเกิน จะให้บอกอย่างไรเริ่มต้นไม่ถูก
    มันเกินขึ้นมานาน เก็บซ่อนไว้จนทนไม่ไหว เมื่อก่อนก็ไม่เคยยอมรับว่าใช่
    แต่ในวันนี้...ต้องยอมรับจริงๆว่าใช่
    ในชีวิตที่ผ่านมาไม่เคยกลัวอะไรเท่าใจตัวเอง..แต่ในวันนี้กลัวหนักว่าเก่าหลายเท่านัก เมื่อเทียงนี้พยาบาลมาที่บ้านก็เป็นเรื่องปกติเสียแล้วที่เค้ามาเช็กอยากอาการที่บ้าน... แต่ที่ไม่ปกติ เค้าพาหมอและล่ามมาด้วย
    สรุปเดียวเย็นนี้จะมารับตัวไปตรวจอีกครั่งที่ รพ
    ไม่ฉัน...ไม่อยากไป ฉันไม่อยากไปอยู่ที่รพ...ฉันกลัวเหลือเกิน...

คุณขา..คุณอยู่ไหนช่วยด้วย....ช่วยด้วยยยยยยยยย ช่วยด้วยยยยยยย

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    นิ ยายมาให้กำลังใจนะคะ ไม่ต้องกลัวไม่ต้องกังวล ให้ความร่วมมือกับคุณหมอ อย่าดื้อคุณหมอจะได้รักษาได้ดูแลเราให้หายเร็วๆ รักตัวเองให้มากๆ เห็นลูกๆของหนูไหมคะนิ ถ้าเขาไม่มี แม่...กับเขาขาด..แม่ นิ คงจะไม่ใจร้ายกับลูกๆนะ..อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังไม่เกิด มันบั่นทอนจิตใจเสียกำลังใจ มันอาจจะไม่ใช่แบบที่ นิ คิด คุณพระคุ้มครอง สู้ๆจ้า นิคนเก่งของยาย
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย
    ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้พี่นิครับผม ...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ได้รับโทรศัพท์จากน้องรู้สึกเป็นห่วงอย่างมาก สภาพจิตใจน้องบอบช้ำอยากหนัก ต้องรีบรักษาโดยด่วนที่สุดครับ ไปอยู่กับหมอดีที่สุดครับ อย่ากลัวไปเลยครับ สิ่งที่น่ากลัวที่สุดคือถ้าน้องอยู่คนเดียวนั่นแหละคือสิ่งที่น่ากลัว สู้ ๆ นะ จะคอยให้กำลังใจจ้า

ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจให้พี่นินะค่ะ
    อย่ากลัวเลยนะค่ะพี่นิ น้องและพี่น้องบ้านมหา
    จะอยู่เคียงข้าง คอยเป็นกำลังใจให้พี่นิเสมอค่ะ
    สู้ๆพี่นิ เพื่อตัวพี่นิและน้องๆค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวทองแพง; 29-10-2010 at 22:48.
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

กระพริบตา

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuzing
    นิ ยายมาให้กำลังใจนะคะ ไม่ต้องกลัวไม่ต้องกังวล ให้ความร่วมมือกับคุณหมอ อย่าดื้อคุณหมอจะได้รักษาได้ดูแลเราให้หายเร็วๆ รักตัวเองให้มากๆ เห็นลูกๆของหนูไหมคะนิ ถ้าเขาไม่มี แม่...กับเขาขาด..แม่ นิ คงจะไม่ใจร้ายกับลูกๆนะ..อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังไม่เกิด มันบั่นทอนจิตใจเสียกำลังใจ มันอาจจะไม่ใช่แบบที่ นิ คิด คุณพระคุ้มครอง สู้ๆจ้า นิคนเก่งของยาย

เห็นด้วยกับยายหนูค่ะ พี่นิสู้ๆค่ะ:l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนห้วยค้อ เมืองพล
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    ขอให้มีความสุข....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    ช่วยเป็นกำลังใจให้ผ่านได้ค่ะ ใจเข้มแข็ง ร่างกายเข้มแข็งด้วย ถ้าใจคุณอ่อนแอ ร่างกายคุณก็แย่ตาม ทั้งหมดทั้งมวลอยู่ที่ใจของคุณ ว่าคุณอยากผ่านจุดนี้ไปได้ไหม แค่นั้น เข้มแข็งนะค่ะ สู้ๆ ค่ะ

อย่ากลัวไปเลยจ้าเสี่ยวที่รัก อะไรมันจะเกิดก็ให้พร้อมที่จะรับกับมัน ด้วยบุญกุศลทั้งหลายทั้งป่วงที่เสี่ยวที่รักทำมา บวก กับของเด็กน้อยที่ทำมาตลอดชีวิต ขอได้โปรดมาช่วยเสี่ยวที่รักผ่านวันนี้ไปได้ด้วยดี ด้วยเทอญ สาธุ ......อย่ากลัวเลยนะ........

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    พี่นิจ๋า มิกเข้ามาให้กำลังใจพี่อีกคนนะคะ จากที่เคยคุยกะพี่ครั้งเดียวทางเวบแคมนั้นแล้ว มิกสัมผัสได้ถึงความอบอุ่นที่พี่นิมี และให้รู้สึกได้ว่าผู้หญิงคนนี้ช่างมีอะไรๆในดวงหน้าที่อมยิ้มนั้นเหลือเกิน..

.. ยังไงก็ขอให้พี่ผ่านมันไปให้ได้นะคะ ..มะเช้าดูโอชินมา .. ชีวิตเค้ารันทรมากมาย แต่เค้าช่างดำเนินชีวิตได้อย่างน่ายกย่องมากเลยค่ะ.. มีอยู่คำหนึ่งที่มิกก็ชอบใจ..เค้าบอกกับผู้ชายคนที่เค้ารัก(แต่ไร้วาสนาต่อกัน)ว่า...

" การที่ได้เห็นคุณได้ทำอะไรที่คุณอยากทำแล้วมีความสุข และฉันแทนที่จะรักคุณอย่างหัวปักหัำวปำต่อไป ควรหันมาใช้ชีวิตในโลกต่อไป อย่างสบายใจดีกว่า "

..ก็เป็นแง่คิดที่พยายามอยากจะมีชีวิตอยู่อย่างมีความสุขอ่ะนะคะ.. เป็นกำลังใจให้พี่นิเสมอนะคะ..สู้ๆค่ะ.. :l-

[MUSIC]http://www.file2go.com/dl.php?fi=86s3[/MUSIC]

ปล. มีเพลงบรรเลงมาฝากด้วยนะคะ..เห็นพี่นิชอบฟังเพลงด้วยอ่ะค่ะ
    มองต่าง..อย่างปลง