หัวข้อ: บรรเลงพิณโดยอ.ทองใส ทับถนน ขับร้อง อ.นพดล คุณวิเศษ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ บรรเลงพิณโดยอ.ทองใส ทับถนน ขับร้อง อ.นพดล คุณวิเศษ

เพลงอาลัยพระธาตุพนม ขับร้องโดยนพดล ดวงพร เพลงจากบ้านนาด้วยรัก ขับร้องโดยวิเศษ เวณิกา บรรเลงพิณโดยทองใส ทับถนน

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=pbCoJfSkgMs&hl
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    อาจารย์ทองใสดังหลายคับทางบ้านผม ผมอยากเว้านำโตจริงอาจารย์มากๆคับ จับมือก่าได้คับ

ตอนนี้ผมเซาเล่นพิณแล้ว ผมก่ายังมักเสียงพิณใสๆของอาจารย์คือเก่าคับ

ขอสอบถามได้บ้อคับ
    ผมได้ข่าวว่า อ ทองไส เพิ่นเฮ็ดพิณขายนำแม้นอยู่บ่คับ
    แล้วถ่าจะติดต่อซื้อขายกะเพิ่นติดต่อทางได๋ได้คับ
    ขอความกรุณาแน่เด้อคับ
    WADCH_@hotmail.com

ศึกษาหาความรู้
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ริมฝั่งหนองหาร มอจอธอ
    ขอสอบถามได้บ้อคับ
    ผมได้ข่าวว่า อ ทองไส เพิ่นเฮ็ดพิณขายนำแม้นอยู่บ่คับ
    แล้วถ่าจะติดต่อซื้อขายกะเพิ่นติดต่อทางได๋ได้คับ
    ขอความกรุณาแน่เด้อคับ
    WADCH_@hotmail.com
    ลองโทรไปตามเบอร์ในคลิบเบิ่งเด้อครับ

เพิ่นน่าจะให้โทรไปสั่งแล้วกะไปรับเองอยู่บ้านหนองกินเพล อ.วารินชำราบ จ.อุบลฯ

แต่เห็นมีพิณอาจารย์ทองใสขายอยู่บิ๊กซีอุบลกะมี ชั้นล่าง อ.อาคม ทับถนน ศิษย์อาจารย์ทองใสเพิ่นเอามาขายอยู๋ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองขอนแก่น
    มวนหลายครับผม ได้ฟังแล้ว คิดฮอดบ้านแฮงครับ ขอบคุณหลายๆครับผม

Tags for this Thread