หัวข้อ: โบสถ์สแตนเลสใหญ่ที่สุดในโลก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวผู้ดี

โบสถ์สแตนเลสใหญ่ที่สุดในโลก

บ่าวผู้ดี จะพาไปเบิ่งโบสถ์สแตนเลสที่ใหญ่ที่สุดในโลก(เพิ่นว่าซั่นครับ) อยู่ฉะเชิงเทราหรือแปดริ้วครับผม ห่างจากวัดหลวงพ่อโสธรไป 10 กิโล ไปทางพนมสารคาม สระแก้วครับ วัดหัวสวนอยู่ด้านซ้ายมือครับ ซุ้มวัดเฮ็ดจากสแตนเลสคือกันครับ เป็นโบสถที่สร้างจากสแตนเลสเมิดหลังครับ งามแปลกตาดีครับ ผมภูมิใจนำเสนอครับ เพราะว่าเป็นผลงานเจ้าของเองครับ ....เชิญชมครับ
    เบิ่งจากภายนอกโบสถ์ครับ
    อีกมุมหนึ่งของโบสถ์
    มองจากมุมสูงครับ
    จิตรกรรมฝาผนังสมัยใหม่ครับ (แอร์บัส)พ่นสีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวผู้ดี; 10-07-2010 at 21:57.

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    ทุ่มทุนมหาศาลเลยเน้อครับ สเตนเลสแพงมากๆเลยแต่ก็คงทน แข็งแรงกว่าวัสดุอื่นๆหลายเติบ กันสนิมพร้อม ขอร่วมอนุโมทนาสาธุกับเพิ่นผู้ดำเนินการสร้างนำครับ บุญกุศลจากการอุปถากบำรุงพระพุทธศาสนาจะส่งผลให้ชีวิตเจริญก้าวหน้า มีสมบัติจักรพรรดิ์ตักไม่พร่องครับ....

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ป้าดดดด อลังการครับ ย้านยามฟ้าผนเด้ ...วัดหนึ่งสร้างแล้ว วันสองต้องสร้างใหญ่กว่า (นี่คือเมืองไทย)อิอิ.....

(บ่าวผุ้ดีเพิ่นเป็นวิศวะกรงานด้านแสตนเลสครับพี่น้อง)ขอบคุณครับ ที่เอามาให้เบิ่ง คือสิเบิดหลายคักเนาะครับ..

เพิ่นไช้เกรดหยังน่อเฮ็ด งานกลางแจ้งนี่ ประมาณเกรด304บ่อครับหรือจั่งได

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวผู้ดี
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนตระการ...
    ป้าดดดด อลังการครับ ย้านยามฟ้าผนเด้ ...วัดหนึ่งสร้างแล้ว วันสองต้องสร้างใหญ่กว่า (นี่คือเมืองไทย)อิอิ.....

(บ่าวผุ้ดีเพิ่นเป็นวิศวะกรงานด้านแสตนเลสครับพี่น้อง)ขอบคุณครับ ที่เอามาให้เบิ่ง คือสิเบิดหลายคักเนาะครับ..

เพิ่นไช้เกรดหยังน่อเฮ็ด งานกลางแจ้งนี่ ประมาณเกรด304บ่อครับหรือจั่งได
    ครับผม อ้ายเอ๋ เกรด304 thainox n.8% 2b ครับผม งบกะณ.ตอนนี้ 14 ล้านครับ

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน

เกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆ

พูดถึงเกรดของสเตนเลสงานโปรเจคบ่อน้ำมันที่เคยเฮ็ดทางทะเล บังคับใช้สเตนเลส 316ตามมาตราฐาน API (American Petroleum Institute) แต่แพงคักหายากพร้อม ดีใจครับได้พ้อวิศวกรด้านโลหะมีหยังสิได้ถามเพิ่นดอก..

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ป๊าดดด เป็นตาสะออนเนาะจ้า อนุโมทนาบุญนำเด้อจ้า สำหรับท่านผู้มีจิตศัทธา สงสัยยามฟ้าตก ฝนลงมันสิอันตรายบ่ฮึจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ไก่น้อย
    ป๊าดดด เป็นตาสะออนเนาะจ้า อนุโมทนาบุญนำเด้อจ้า สำหรับท่านผู้มีจิตศัทธา สงสัยยามฟ้าตก ฝนลงมันสิอันตรายบ่ฮึจ้า
    ครับผม ตอนฝนตกฟ้าฮ้อง บ่อมีปัญหาครับมีสายดินลงพื้นเรียบร้อยครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    สวยจังเลยค่ะ ต้น

ประมาณ อาทิตย์หน้า พี่แม็กกี้จะกลับบ้านคิดว่าจะต้องแวะไปซะหน่อยแล้ว ทางผ่านค่ะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจอบบ้อน
    ย่านแต่ไฟฮั่วเน๊าะครับ...เวลาฝนตกไฟฮั่วเข้าใกล้กำแพงคือสิเป็นตาย่าน....หวังว่าช่างไฟคงต่อสายไฟอย่างระมัดระวัง

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2
    สุดยอดครับ
    ผมเยฝันว่าจะเป็นวิศวะอยู่ครับ แต่หัวบ่ดี
    เท่จังเลยครับ เยี่ยมๆ