หัวข้อ: ยางลบใจ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แรงใจ

ความเยือกเย็น ยางลบใจ

15 ตุลาคม 2552

เมื่อมีพบก็ต้องมีจากเป็นเรื่องธรรมดา ยอมรับว่าเรื่องเจ็บมันต้องมีเสมอเพราะการที่ต้องจากลาในเวลาอันควรเลยให้ต้องเศร้าใจแต่เวลาผ่านไปหรือมีคนใหม่ผ่านมาความเจ็บนั้นก็จางลง แต่ไม่อาจจางหาย เพราะยังบ่มียางลบใจที่สามารถมาลบได้

ขอนางเป็นยางลบ - มนต์แคน แก่นคูน

จากและจบแต่ยังลบไม่จาง ภาพความหลังคอยทิ้มตำทำให้เหงา คิดถึงเขาสาวใจดำที่ทำเรา ใจซึมเศร้าเมาอดีตชีวิตงง อยากเลี้ยงส่งให้ความซ้ำลาใจ เหล้าแก้วไหนดื่มแล้วใจยังหลง ลืมความหลังเพียงลำพังยังไม่ปลง วันนี้คงต้องอาศัยใจช่วยลืม

*ขอยืมเป็นยางลบขอรักกลบลบรักเก่า ขอคิดถึงเจ้าแทนหน้าเขาให้หายซึม ลบรอยเจ็บไปได้ด้ายภาพใหม่ที่ใจปลื้ม น้ำใจไม่ขอลืมถ้าให้ยืมยางลบใจ

เจ็บพร้อมจบถ้าเจ้าช่วยลบรอยจำ คราบรอยซ้ำรอเจ้าทำให้ลบเลือนหาย คนมีความหลังชีวิตพังซ้อมได้ไหม คนตอบได้มีเพียงเจ้าสาวใจงาม

ซ้ำ *

ยางลบใจ
    :heart:
    ฟ้าใส

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    พยายามลบแต่กะยังมีรอยจางๆให้แนมเห็นอยู่ ถึงจะมียางลบที่ดีแต่กะยังคงฝังลึกอยู่ในใจ ให้คงความคึดฮอดอยู่เสมอ..นี้ล่ะน้อใจคน..อิอิ..

อยากลบไปคนใจร้ายออกไปจากใจให้เบิดจ้า แต่กะลบบ่ได้สักทีช่างเศร้าใจจังเลย

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย
    อยากลบผุลางคนออกคือกานเด้ ฟ้าใส ฮ่าๆๆๆ+
    ยางลบยี่ห้อใดดี กะบอกกันแนเด้อ

เจ้าหญิงน้อย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แรงใจ
    อยากลบคือกัน แต่มันลบบ่ได้แมะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    สู้ๆ จ้า ลบยากน่ะ บ่รู้ว่าจะใช้ยางลบยี่ห่ออะไรจ้า กะเหมือนกับการลบการบ้านที่เราเขียนผิดน่ะจ้า ลบมากกระดาษกะจะขาดได้จ้า ถ้าเราลบใจตัวเองกะจะทำให้เจ็บในใจได้จ้า ถ้างั้นเราบ่ต้องลบเก็บเอาสิ่งที่ดีดีของเขาไว้จ้า ยางลบบ่ได้ผลใช้น้ำยาลบคำผิดมันกะยังคงมีรอยให้เห็นคือเก่าจ้า ยากน่ะถ้าจะลบความรุ้สึกรักรู้สึกผูกพันธ์ของเรากับคนที่เรารักน่ะ แต่กะต้องใช้คำว่าเวลามากๆ จังได๋กะมีความสุขในความรักจ้า

ลานบุญ
    Guest
    อยากมีคนมาเป็นยางลบ ลบความจำที่บ่อดีออกให้จักคนเด้ขั่น แต่กะบ่อเป็นหยังดอกจ้าขั่นบ่อมี เพราะความจำทีบ่อดีเฮ็ดให้เฮาแข็งแกร่ง สู้ อดทน บ่อท้อถอย ฮิฮิฮิ

Tags for this Thread