หัวข้อ: โอ้อ่าว

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์

โอ้อ่าว

โอ้อ่าว - หมายถึง การนึกถึงความหลังที่ไม่อาจที่จะหวนคืนมาอีก ประมาณว่าเสียดาย กว่าจะรู้ก็สายเสียแล้ว
    ยกตัวอย่างเช่น หนุ่มเมืองกาญจน์คาตะหลงแสงสีกับติดผู้สาวเลยบ่ได้เรียนต่อนำหมู่
    หมู่พวกเขาเป็นนายร้อยนายพันเหมิดแล้ว จะของยังแบกแง่งจนไหล่ลู่ มาจั่งเสียดายแท้น้อ อาการนี้เรียกว่า โอ้อ่าว...
    /
    /
    / หากท่านใดมีความเห็นเป็นอย่างอื่น ก็ช่วยแนะนำแหน่เด้อครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ถืกต้องครับอ้าย ..มื่อก่อนนั่น บ่าวจัย กะโอ้อ่าวให้ผมฟังครับว่าได้เมียแต่น้อยหลาย เลยบ่อได้เรียนนำเขา..ฮ่าๆๆๆ (นี่เรื่องจริงเด้อ)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ มันฑนา
    โอ้อ่าวในความรู้สึก...ของกอล์ฟ หมายความว่า การเป็นทุกข์ร้อน หรือการ ร้อนใจ ในเรื่องต่าง ๆ ค่ะ /// มันคือกันอยู่บ่อจ้า แต่ว่ากะใกล้เคียงเน๊าะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกอิสาน
    ความหมายนี้ถึกต้องแล้วหล่ะจ้า คือการมานึกเสียดายที่หลังหรือโอ้อ่าว

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มันฑนา
    โอ้อ่าวในความรู้สึก...ของกอล์ฟ หมายความว่า การเป็นทุกข์ร้อน หรือการ ร้อนใจ ในเรื่องต่าง ๆ ค่ะ /// มันคือกันอยู่บ่อจ้า แต่ว่ากะใกล้เคียงเน๊าะ
    อันนี้ เขาเอิ้นว่า อ่ำฮิ่ฮ่ำฮอน เด้อจ้า หมายถึง การทุกข์ใจ ร้อนใจ หรือ อาลัยอาวรณ์