หัวข้อ: ร่วมไว้อาลัยจ่าเพียร

Banned

บ้านมหาโพสต์ ร่วมไว้อาลัยจ่าเพียร

ร่วมไว้อาลัยจ่าเพียร นักรบ..เขาบูโด
    ร่วมไว้อาลัยจ่าเพียร
    """ แววตาที่ยังมุ่งมั่นในวัย 57 ปี """
    """ พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา ผกก.กระดูกเหล็ก แห่ง สภ.บันนังสตา ยะลา หรือ " จ่าเพียรมือปราบ " ..ในอดีต ..

"""" ผู้ฝากผลงาน ด้านการสืบสวน ปราบปราม สู้กับ โจรก่อการร้าย ในจังหวัดชายแดนภาคใต้ มากว่า 30 ปี """

""" เมื่อครั้งนำกำลังเจ้าหน้าที่ เข้าช่วยเหลือ นักบินและช่างเครื่อง ที่รอดชีวิต จากเหตุเฮลิคอปเตอร์ ตำรวจ ตก ที่เขื่อนบางลางเมื่อปลายปี 50 """
    """ ไม่ทิ้งงานมวลชน ในพื้นที่ """

""" เครื่องแบบนายตำรวจ น้อยครั้งที่จะนำมาสวมใส่ เนื่องจากต้องการทำตัวให้ใกล้ชิด และ เข้าถึงชุมชนให้มากที่สุด """

""" เป็นกันเองกับผู้ใต้บังคับบัญชา """

"""" ภาระกิจในพื้นที่ บันนังสตา ต้องรวมใจเป็นหนึ่งเดียว """

........... นี่คือเรื่องราวเพียงเศษเสี้ยวของชีวิต ตำรวจนายหนึ่ง ที่ทำงานทุ่มเท เพื่อความสงบสุขของพี่น้องประชาชน เช่นเดียวกับตำรวจน้ำดีในพื้นที่อีกหลายคน พวกเขาเสมือนผู้ปิดทองหลังพระ ภายใต้เครื่องแบบสีกากี ที่เขาแสนภาคภูมิใจ แม้จะเหน็ดเหนื่อย ตรากตรำ และ เสี่ยงต่ออันตรายแค่ไหน แต่เขาไม่เคยย่อท้อ แม้อายุราชการ ของ พ.ต.อ.สมเพียร จะเหลืออีกไม่กี่ปี แต่เขายืนยัน ปฏิบัติหน้าที่ให้ดีที่สุด สมดั่งปรัชญา " ตำรวจคือ ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ " ...
    ................................................................................................
    ...............................................................................................
    13 ตุลาคม " วันตำรวจ " ของไว้อาลัยแด่ ตำรวจทุกท่านที่เสียชีวิตจากปฏบัติหน้าที่ ในการรักษาความสงบจังหวัดชายแดนภาคใต้ และขอให้ผู้กล้าทั้งหลายที่ยังคงอยู่ มีขวัญ กำลังใจ ในการทำงาน ขอให้ปลอดภัย แคล้วคลาด ทำงานประสบความสำเร็จทุกประการ สวัสดีค่ะ ...........

Banned

ธุจ้าธุจ้าธุจ้าธุจ้า
    ขอให้ท่านไปสู่สุขคติหลับให้สบายท่านเหนื่อยมามากเเล้วพวกเราภูมิใจที่ท่านต่อสู้จนวินาทีสุดท้าย เเด่วีรบุรุษผู้กล้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์
    มาร่วมไว้อาลัยไห่ท่านนำครับ ขอไห่ไปสู่สุขคติเด้อครับ แต่ภาพน้องหล่าคนมาโพสน์นี่ตี๋ส่างมาเซ็กซี่แท้อิอิ ตำรวจสาวไทเมืองศรีแหม

Banned

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์
    มาร่วมไว้อาลัยไห่ท่านนำครับ ขอไห่ไปสู่สุขคติเด้อครับ แต่ภาพน้องหล่าคนมาโพสน์นี่ตี๋ส่างมาเซ็กซี่แท้อิอิ ตำรวจสาวไทเมืองศรีแหม
    [SIZEอ้ายโก้น้องให้มาเบิ่งภาพจ่าเพียรบ่เเม่นเบิ่งคนโพส ฮ้วยๆๆๆๆคนเเมะc06:c06:c06::l-[/SIZE]

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    ติดตามผลงานท่านมาตลอดครับ ขอให้ท่านหลับสบายครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะแยงนา
    บล็อก
    2
    แมนยูจ้ะ..ช่างเซ็กซี่อีหลี โอ๊ะ..บอแมนช่างกล้าหาญและสมเป็นนักรบแห่งเขาบูโดอะไรเช่นนี้ ...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    น้องสวบแซ้กซี่คือเขาว่าอิหลีขอสดุดีครับ
    ไว้อาลัยจ่าเพียรครับ หาคนล่วงลูกโผแต่งตั้งตำรวจให้ได้อิหลีเด้อครับสิรอเบิ่ง
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ้

ดวงดาว The Star ขอให้ท่านไปสุคติครับผม

ในฐานะที่อาชีพเดียวกับท่านผมขอชื่นชมท่านผู้กำกับครับผลจะเดินรอยตามท่านท่านเป็นหนึ่งในหัวใจตำรวจไทยทุกๆคนครับ ขอให้ไปสู่สุคติ น้องรุ่นหลังจะเอาแบบอย่างท่านครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ anubal
    หลับให้สบายนะครับตำรวจกล้าถึงชีวาของท่านใด้จากไป แต่ความดีของท่านยังอยู่กับพวกเราเสมอ
    ขอให้พี่นองตำรวจและทหารที่ปกป้องผืนแผ่นดินไทยทุกนายแคล้วคลาดจากอันตรายทั้งหลายทั้งปวง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ โก๋ดง
    เราขอสดุดีด้วยคนครับ สำหรับ วีระบุรุษแห่งเทือกเขาบลูโด เราแนวหลังเสียใจที่ไม่มีอำนาจที่จะช่วยอะไรได้ มีแต่ความสำนึกระลึกว่า พล.ต.อ. สมเพียร เอกสมบูรณ์ คือ ผู้หยิ่งใหญ่ & เสียสละแท้จริง
    ขอสดุดี ครับผม

Tags for this Thread