หัวข้อ: อยากทราบว่าพอจะมีวิธี lock แฮนดี้ไดรฟ์ของเราไม่ให้คนอื่นเข้ามาดูไหม

maxlinee
    Guest

Re: อยากทราบว่าพอจะมีวิธี lock แฮนดี้ไดรฟ์ของเราไม่ให้คนอื่นเข้ามาดูไหม

นับถือครับ เซนบะ

maxlinee
    Guest

Re: อยากทราบว่าพอจะมีวิธี lock แฮนดี้ไดรฟ์ของเราไม่ให้คนอื่นเข้ามาดูไหม

คือดาวโหลดบ่ได้นอ ลองอีกจักเทื่อเบิงก่อนนา

เซนบะออนไลน์
    Guest

ได้บ่ครับ 2.79 MB ลิงค์บ่เสียเด้อครับ

maxlinee
    Guest

เซน บะ เจ้า ฮู้จักหมอ่งไป เปลียน ไอพีเครือ่ง บ่ บอกแหน่ ลองอีกจักบาทเบิงก่อนนา หวังว่าคงสิได้

Guest

PM ตอบไปแล้วนะครับ ได้รับยัง

maxlinee
    Guest

บ่ เห็น มีเลยครับ

Guest

แสดงว่าผม รับ pm ได้แต่ ส่ง pm บ่ได้

ผมบ่แน่ใจเด้อครับว่า เปลี่ยนไอพีได้บ่ เพราะบ่เคยเปลี่ยน

แต่โดยปกติแล้วไอพีของประเทศไทยนิมันสิมีสองแบบ คือ virtual ip กับ real ip
    virtual ip สิเป็นไอพีที่เปลียนไปเรื่อย ๆ ตามเคลือข่ายที่เฮาใช้บริการ ไอพีของคนไทยส่วนมากกะเป็นแบบนี้ล่ะครับ ส่วน real ip สิเป็นไอพีจิง ๆ ซึ่งคนไทยที่มี real ip หนิหน่อยมากครับ ส่วนวิธีเช็คไอพีของเครื่องเฮากะไปที่

start-->run-->พิมพ์ cmd --->พิมพ์ ipconfig

กะสิปรากฏไอพีแอดเดรส ของเครื่องเฮา

maxlinee
    Guest

อ๋อ pm ได้รับแล้วครับ virtual ip พวกนี้ บ่ รุปานใด๋ เคยจักอยู่หน่อยๆ บ่ ขั้นรู้จักไอพี กะสิดีครับ สิได้บ่เปลียน เขาจั่งสิรีโหมทมาเบิงเครือ่ง บ่ได้ อิอิ วิธีดูไอพี กะพอเป็นอยู่ ครับ ขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้ประดับสมอง แทงกิ้ว

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฟ้ากับตะวัน
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark master
    ใช้ Flash drive ของ Kington จะมีระบบล๊อกโฟลเดอร์ที่เป็นข้อมูลส่วนตัวครับ...โดยสามารถเลือกขนาดที่ต้องการเก็บไว้ได้และต้องเข้ารหัสก่อนเข้าถึงส่วนนี้ครับ...

ลองดูแล้วกันครับ....แต่ไม่รับประกันว่าใช้กับยี่ห้ออื่นได้หรือไม่
    ขอเสริมน่ะค่ะ คือ Flash drive ของ Kingston จะมีชิปพิเศษในการเข้ารหัส(จำไม่ได้น่ะค่ะว่าเรียกชื่อว่าอะไร) และทำงานได้เมื่อมีระบบSoftware เข้าควบคุม เมื่อเราซื้อแฟลไดรว์ประเภทป้องกันข้อมูล มันจะแถม Software มาให้ค่ะ วิธีใช้งานก็ง่ายนิดเดียว แค่ดับเบิ้ลคลิกที่ตัวของแฟลชไดรว์ แล้วซอฟต์แวร์จะอยู่ในนั้นเลย ให้ดับเบิ้ลคลิกติดตั้ง และซอฟต์แวร์ก็เริ่มติดตั้งฝังไปกับแฟลชไดรว์เลย และให้เราตั้ง password ลงไป
    เมื่อเอาแฟลชไดรว์ไปใช้งาน ทุกครั้งที่มีเสียบแฟลชไดรว์เกิดขึ้น ซอฟต์แวร์ในตัวของแฟลชไดรว์จะทำงาน ให้เราใส่ password ทุกครั้งค่ะ ข้อเสียของมันคือ หากไม่อยากใช้งานซอฟต์แวร์ตัวนี้ เราไม่สามารถถอดซอฟต์แวร์มันได้ แต่ใช้การ Format Drive แทนค่ะ

Tags for this Thread