ผมได้บอกใว้ว่าจะแนะนำสูตรอาหารพื่นเมืองคนเพชรบุรีให้ทุกท่านทราบ แต่พอดีผมงานยุ่งเลยไม่มีเวลาทำและถ่ายภาพประกอบ เพื่อไม่ให้เสียคำพูดผมเลยขอแนะนำคราวๆๆ นะคับใว้มีเวลาผมจะบอกสูตรแบบละเอียดและถ่ายภาพมาให้ดู อาหารจานนี้ เรียกว่าเนื้อแตงโม
ประวัติ อาหารจานนี้ ฟังจากเขาพูดมาอีกที่แต่ตอนเด้กๆๆเห็นบ่อยๆๆ
คือเวลาคนเพชร เขามีงานเขาจะล้มหมูหรือเนื้อกินกัน ที่นี้คนที่เป็นคนทำเขาจะรวมกลุ่มกันทำแล้วเขาจะกินเหล้าขาวไปด้วย ที่นี้กับแกล้มเขาก็จะใช้พริกแกงแล้วบีบน้ำมะนาวใส่ แล้วเขาจะฉืนชิ้นเนื้อที่เขากำลังทำอยู่แกล้มโดยจิ่มกลับพริกแกงที่บีบมะนาวแล้ว ต่อมาเมนูนี้เป็นที่นิยมกัน โดยมากจะใช้เนื้อหมูสดๆๆ โดยหันเนื้อหมูสดๆๆหันสดๆๆขึ้นโตะเสริบกับพริกแกงปรุงรสแล้วกับผักแกล้ม แต่ต่อมาคงจะมีหลายท่านคงจะเห็นว่าโหดเกินเลยนำมาปรับสูตรไหม่ โดยการนำเนื้อหมูสดๆๆ มาหั่น เป็นชิ้นเล็กๆๆ แล้วผสม พริงแกงเผ็ด ลงไปคลุกให้เข้ากัน บีบมะนาวลงไป ใส่ผงชูรส ใส่ต้นหอมผักชีซอย และใบสระแน่ เป็นอันเสร็จกินแกล้มเหล้าขาว สุดยอกมาก แต่เมนูนี้หากินอยากมากๆๆมีแต่คนพื้นเมืองแท้ๆๆที่ทำกินกันในวงเหล้า จิงแล้วประวัติมันโหดกว่านี้แต่ผมเล่าแบบข้ามๆๆกลัวโหดเกิน ใครอดใจไม่ไหวอยากลองทำกิน ผมขอบอกว่าพริกแกงเผ็ดใส่ที่น้อยๆๆนะคับแล้วชิบดูถ้าไม่จัดจ้านค่อยๆๆเติม และอีกอย่างใช้เนื้อหมูนะคับมันไปได้ดีกับหมูไม่เหมาะกับเนื้อวัว จบแล้วคับเนื้อแตงโมของคนเพชร