...วันนี้บ้านมหา...ของเรา...แสนสุขสันต์
พี่น้องยัง...รักกัน... ปันสุขสม
ความรักมี...อยู่รอบ... รอบกายตน
แสนรื่นรมย์... สุขล้ำ...มิตรไมตรี…
...ขอบคุณคำ...แนะนำ...อันล้ำค่า
ประหนึ่งว่า...แก้วมณี...ฉายสาดแสง
ความรู้สึก...เป็นมิตร...ก่อแสดง
ความร้อนแรง...เคยร้าว...เบาบางลง
…ความทุกข์ท้อ...ก่อนเคย...บรรเทาได้
มิตรไมตรี...ที่ให้.. ประทับซึ่ง
อยู่ในห้วง...ดวงจิต...คิดคะนึง
คนรำพึง..เดียวดาย..ไม่ลืมเลือน...
...ขอขอบคุณ...มิตรไมตรี...ครั้งนี้ยิ่ง
มีค่ากว่า...ทุกสิ่ง... ที่พึงได้
คนรักร้าว... ไม่ลืม ...คลื่นน้ำใจ...
ที่มอบให้ ...ในวันนี้... จะไม่เลือน...

ขอบคุณคุณดาวเหนือมากนะคะ ลองทดลองตั้งหัวข้อเองดูค่ะ เพื่อพี่น้องบ้านมหาดอทคอมจะสงสารให้คะแนนนักกลอนสมัครเล่น ทีไม่ได้เรียนภาษาไทยมาค่ะ แต่เรียนคณิตศาสตร์ ผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะคะ พยายามให้สัมผัสกันอย่างสุด ๆ แล้วคะ ขอบคุณความรักจากใจที่มอบให้นะคะ