หัวข้อ: คนไม่เอาไหน...คนเอาแต่ใจตัวเอง...เด็กน้อยผีบ้า

ไม่ฮิตเท่าไหร่ คนไม่เอาไหน...คนเอาแต่ใจตัวเอง...เด็กน้อยผีบ้า

ทำไมนะเด็กน้อยถึงเป็นคนที่ไม่เอาไหน...เอาแต่ใจตัวเอง...เป็นนิสัยที่ไม่ดีเลยนะ...และกะแย่เพิ่มไปอีกเมื่อรู้ว่าไม่ดีและไม่แก้ไข...ช่วงนี้เป็นช่วงขาลง...ไปสายงาน...งานค้างแบบเจ้าของเรื่องเขาจิกเลยล่ะ...รู้ไหมว่าเด็กน้อยเครียด...โมโหตัวเองที่สุดเลย...ไม่ใช่ไม่ใช่ใจ...แต่เอาชนะใจตัวเองไม่ได้...ตอนนี้เด็กน้อยเสียภาพพจน์สุดเลยในรอบการทำงานมา...

และด้วยเหตุนี้มันเลยทำให้เด็กน้อยไม่สามารถที่ลางานกลับบ้านได้...แผนเด็กน้อยพังทะลาย...เพราะความไม่เอาไหนของตัวเอง...พรุ่งนี้อีพ่อและอีแม่ขึ้นบ้านใหม่...วันนี้เด็กน้อยยังไม่รู้ว่าเลยว่าสิกลับไปร่วมงานได้....เด็กน้อยโกรธตัวเองนักเลย....เด็กน้อยต้องยอมรับเพราะตัวเองนี่นะ...และผลนี้มันก็จะทำให้ที่จะกลับบ้าน 4 -15เม.ย.จะลาติดต่อกันไม่ได้เพราะงานไม่เสร็จ...เด็กน้อยคงกลับ 4-7 แล่วต้องกลับมาทำงานอีก...แล่วกะไปอีกทีเย็น 10 เม.ย. ลาหนึ่งวันเพราะ 11 เม.ย. วันเกิดน้องคีมล็อคหลานรัก...ครบรอบ 1 ปี งานไม่เสร็จไม่สนเพราะต้องไปเป่าเค็กกับหลาน...

งั้นวันนี้เด็กน้อยต้องมึน (หน้าด้าน) ลางานพรุ่งนี้ 1 วัน แล่วกลับมาทำงานวันศุกร์...ช่างไม่ลงตัวเลยนะ...แต่นี่ล่ะผลของการหลงระเริงไม่รู้จักหน้าที่...จำไว้นะ...ขอให้ครั้งนี้เป็นบทเรียนของตัวเองแล่วอย่าทำอีกเข้าใจบ่เด็กดื้อ...เด็กมึน...เด็กป่วง...คนไม่เอาไหน...คนเอาแต่ใจตัวเอง...คนผีบ้า.....สู้สู้จ้า...ฉันอยู่ข้างเธอเสมอและให้เวลาเธอเสมอเพราะเธอคนที่ฉันรัก...ก็เพราะถ้าไม่รักตัวเองแล่วใครจะรักล่ะ...เมื่อเจอทางตันที่ตัวเองทำไว้กะต้องวิ่งซนแล้วพร้อมหรือยังล่ะ...งั้นไปอาบน้ำแต่งตัวไปทำงานได้แล่ว...เด็กเสเพล

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    "ผมเองก็ไม่รู้จะพูดอะไรครับพี่
    เพราะว่าผมได้พูดกับพี่ ไปหมดแล้วครับพี่

"ทำอะไรให้พอดี อย่าให้เกินดี อย่าให้ขาดดี
    พอดี นั่นแหละดี"

แหม..ขอถามจริง ๆ เลยพี่
    ทำไมพี่มึนได้ถึงใจ
    พระเดชพระคุณจริง ๆ ครับพี่
    ขนาดผมแอบเอาสะพานไฟลง
    เพราะอยากให้พี่ทำงานที่คั่งค้าง
    พี่ยังไม่เลิกเล่นเน็ต
    ยังเล่นต่ออีก ...(โคตะระมึน)
    แล้วพี่ยังมีหน้ามาบ่นว่า
    ทำงานไม่ทันอีกหรือครับพี่

พี่ครับผมยอมรับครับพี่
    สมแล้วครับพี่ที่ได้ชื่อว่า
    "เด็กดื้อ" ผมไหว้ล่ะครับพี่
    เล่นน้อย ๆ แต่ถ้าว่างก็เล่นบ่อย ๆ ได้เปล่าคับ
    แบบว่า "รู้จักแบ่งเวลา และจัดลำดับอะไรสำคัญก่อนหลังน่ะครับพี่" หรือ "เดินทีละก้าว
    กินข้าวทีละคำ ทำทีละเรื่อง" น่ะพี่ เคยได้ยินป่ะ
    เพราะผมก็อยากเล่นเหมือนพี่แหละครับ
    แต่ผมบ้าน้อยกว่าพี่เท่านั้นเอง สำหรับพี่
    ต้องเรียกว่า "เล่นแบบบ้าเลือดแล้วล่ะพี่"

ฮ่า ๆ ๆ ๆ ::)::)::)

ปล. อยากบอกว่า เป็นห่วงนะ เด็กดื้อ
    สู้ ๆ ๆ (ตอนเย็นเล่นต่ออีก...ป๊าด...)

Oo กามเทพน้อย oO
    Guest

รอบยิ้มพิมใจ

>>

สู้ๆ นะคะ .. พี่เด็กน้อย

กามเทพน้อยเป็นกำลังใจให้เสมอน๊า

ยิ้มสู้ นะคะ ~ พี่สาว

-+-+-+-

.. * ห่วงใยเสมอจร้า * ..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ฮ่าๆๆ บ่อยากพากษ์หลายเด็กน้อยเอ้ย ..ฟิวส์เดียวกัน อดหลับอดนอนเหล่นเนท จนหมู่พวก พากันตัดหางปล่อยวัดแล่ว(ม้าง)..ตอนนิกะรุสึกต้องได่ใช้ยาหยอดตาละล่าสุด ขนาดเพิ่งมาหัดเล่นปีเดียว(ปีนึงเต็มๆ เล่นบ่ยั้งเลย..มีโอกาสเข้าบ้านมหาเกือบสุมื้อ ล๊อกอินแน่ะ บ่ล๊อกอินแน่ะ ฮ่าๆๆ..บ่แม่นบ้าดอกอ้ายเฒ่า มันคล้ายเป็นกิจวัตรประจำวันละจ้า..มันเข้าเส้นเลือดซือๆ.หุหุ..เอ๋า บ่เป็นหยังดอก บทเรียนเนาะ ทุกคนตั้งมีกันสุคนแร่ะ..สู้ๆๆเด้อเด็กดื้อ เป็นกำลังใจส่อยจ้า (t
    มองต่าง..อย่างปลง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    พอซ่ำกัน เด็กดื้อ เอ๋ยยยยยย เน็ตเข้าสายเลือดซะเร่ย์ย์
    ไปเฮ็ดงาน ว่าตะนั่งโต๊ะ ปั๊บ แทนที่สิจับงาน ขอโทษษษษ ค๊า
    เปิด คอมเล่นเน็ตก่อน พะน๊า พะนะ ย่านตะสิลงแดงตาย
    บ่ได้เปิดมาอ่านไดอารี่ อ่านกลอนก่อนนี่ เฮ็ดงานบ่ได้ตั้ว
    กลับมาเฮือนแทนที่สิหลับสินอน ยากตาย ตะนำเน็ต ::)
    แบบว่าเล่นอยู่ที่ทำงานบ่หนำใจ น๊า มาจ่อหน้าจอ อยู่บ้านอีก
    มือหนึ่งกำข้าวเหนียว กับตับไก่ปิ้ง มือนึงถือเม้าท์
    จักมื้อ ข้าวเหนียว สิติดคอตายยุ๊ดอก ::)
    ย้อนว่า อ่านไดอารี่ อ้ายพล กับเด็กดื้อ หัวเราะ ไปพร้อมกินข้าว
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

อิอิ ตอนตุ๊กเข้ามาใหม่ๆ
    กะเล่นยันซอดแจ้งพุ่นหล่ะค่า พี่เด็กดื้อ....

::) ::) ::) อ้ายบ่าวจะรู้มั๊ยเนี่ย ว่าทำใครเดือดร้อน
    หลงรักบ้านมหา เต็มเปา .....

พ่อใหญ่ ลักถอดแรม ออกไปเสี่ยงไว้ดุ้ย ..บอกเลาว่าคอมเสียพะนะ
    *(๏?ิ_?ิ๏)* เมื่อตะวันนิทรา ฟ้าจะรอพบจันทร์ ฉันจะฝันถึงเธอ *(๏?ิ_?ิ๏)*
    ?W?lcom? T๐ Baanmaha.Com?

ไม่อยากพากคับผม...ขอคุณกับการเป็นห่วง...แต่ขอบอกว่าขอเวลาฉันแนะ...เพราะตอนนี้ถ้าเด็กน้อยไม่ได้เปิดเว็บบ้านลุงมหาเด็กน้อย....ตายคาทีเลยจ้า...เด็กน้อยเศร้าช่วงบอร์ดเพลงยุบ...แต่พอลุงมหามี รับฟังเพลงจาก โครงการดีเจอาสา Stations 1 และ 2....ความสุขของเด็กน้อยกะกลับมาอีกแล่วจ๊ะ...แต่เสียดายจังเลยเด็กน้อยเปิดที่ทำงานไม่ได้จ้า.....ไม่งั้นงานเด็กน้อยสิเดินดีแท้ล่ะ...เพราะกะสิบ่ได้ไปป่วนในห้องแซทที่รักจ๊ะ...

เมื่อวานกะเข้าไปไม่บ่อยนักเพราะมีงานด่วนและกะเร่งทำงานเพราะว่าสิลากลับบ้านไปขึ้นบ้านใหม่วันนี้...ในที่สุดงานกะบ่เสร็จ...กลับบ้าน 3 ทุ่มพู้น....เครียดมาถึงบ้านกะเปิดคอมเลยล่ะ...เพราะมันเป็นสิ่งเดียวที่เด็กน้อยสิคลายเครียดได้....ถ้าไม่เว็บลุงมหาเด็กน้อยตายคาที....สิไม่รอยยิ้มบนใบหน้าเลยจ้า

ขอสัญญาของเด็กน้อยขี้ดื้อ....หน้ามึน...หน้าด้าน...คนไม่เอาไหน....จะมีเว็บของลุงมหานี้ล่ะ...จะทำให้เด็กน้อยคนนี้ดีขึ้นในทุกวัน...เพราะถ้าเด็กน้อยแย่ไปคนสิโทษเว็บลุงมหาได้....ฉะนั้นเด็กน้อยยอมไม่ได้....เข้าใจไหม...

สามวันแล่วนะที่เด็กน้อยอยู่สอดแจ้ง...คักแท้ดอก...แต่กะทำงานไปนำเสร็จชุดหนึ่งพู้นเด้
    ถึงสิเป็นคนไม่เอาไหน แต่ถ้างานด่วนงานเร่งเด็กน้อยไม่เคยปฏิเสธเลยนะ...ให้เวลาเต็มที่
    เพียงช่วงนี้ 3 เดือน กะอีก 6 วัน สิเกไรไปหน่อย...กะให้อภัยกันนะแมะ...คนเฮากะต้องมี
    ช่วงที่เหลวไหลบ้างล่ะนะ...สู้สู้จ้า...เด็กดีที่เสียแล่ว...ฉันให้กำลังใจเธอเสมอจ้าเด็กน้อยที่รัก

เด็กน้อยจ๋า...อีกนานมั้ยนะที่เด็กน้อยจะเป็นคนเอาไหน เป็นคนไม่เอาแต่ใจตัวเอง ...และแล่วเสียงจ่มกะดังขึ้น...55555...นอนเถอะนะคนดี...พรุ่งนี้จะได้ตื่นแต่เช้า....มาทำงานที่เด็กน้อยหอบมาไง...อิอิอิ...งานมันงอนเด็กน้อยแล่วนะ...

...หลับฝันดีจ้า...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ขุนสุราพ่าย

พบปะพูดคุย

ป๊าดดดดดดดดด พ่อใหย่จังไร คือเว่าใส่แม่ใหย่อินฯ คักแท้หนอ :g

"รู้จักแบ่งเวลา และจัดลำดับอะไรสำคัญก่อนหลัง"

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละเรื่อง"

ให้ ขุนฯยืมใช้แหน่เด้อ ประโยคนี้แมะ .... โดนจายแฮง ::)