....เช้าวันแรก หลังคืนแต่งงาน....
เจ้าสาวหมาดๆ ก็ถูกเจ้าบ่าวปลุกขึ้นมาฟังกฏบางข้อ ที่เขาบอกว่า 'เธอจำเป็นต้องรู้ไว้'
สามี : 'ผมอยากทำความเข้าใจกันให้ชัดเจน อยากให้คุณรับรู้เงื่อนไขบางประการเกี่ยวกับตัวผม เราจะได้ไม่มีปัญหากันภายหลังไงครับ'
ข้อแรก ผมจะกลับบ้านเมื่อไรก็ได้ ถ้าผมอยากกลับดึก ผมก็จะกลับดึกหรืออาจจะกลับเร็วก็ได้...ไม่มีใครมาบังคับผมได้
ข้อสอง เมื่อถึงบ้านอาหารเย็นจะต้องพร้อมอยู่บนโต๊ะเสมอ นอกเสียจากว่าผมจะทานมาจาก ข้างนอกแล้ว
ข้อสาม ผมจะออกไปสังสรรค์ กิน ดื่ม เที่ยวกับเพื่อนเมื่อไรก็ได้ เท่าที่ผมต้องการ
เอาละ... มีแค่นี้แหละ คุณมีปัญหาอะไรมั้ย 'ที่รัก'
...เจ้าสาวมือใหม่ หายงัวเงียเป็นปลิดทิ้งเลย ก่อนที่จะยิ้มหวานแล้วตอบกลับไปว่า...
ภรรยา : 'อ๋อ! ไม่มีปัญหาหรอกค่ะที่รัก แต่ฉันก็มีกฏของฉันเหมือนกันนะ ซึ่งคุณจะต้องรับรู้ไว้
เช่นกัน

ที่บ้านหลังนี้จะต้องมี sex ตรงเวลา 3 ทุ่มทุกคืน 'ไม่ว่าจะมีคุณอยู่หรือไม่ก็ตาม'
สามี : !!!!......หลังคืนแต่งงาน.......??