หัวข้อ: ขอยุติบทบาท Boss(บอส) วมต.เว็บมาสเตอร์ ตั้งแต่บัดนี้

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

คำถาม และรอคำตอบ ขอยุติบทบาท Boss(บอส) วมต.เว็บมาสเตอร์ ตั้งแต่บัดนี้

สืบเนื่องจากเว็บไซต์บ้านมหา ดอทคอม ได้ก่อตั้งมาจากเด็กน้อยบ้านนอกคนหนึ่ง
    และเปิดให้บริการ จนเวลาผ่านล่วงเลยไป จนได้พบพ้อพี่น้อง เพื่อนฟูง และมีสมาชิก เพิ่มขึ้น
    และเข้ามาใช้งานมากขึ้นตามลำดับ ด้วยการเจริญเติบโตของเว็บไซต์ จนผู้ก่อตั้งรับภาระ
    ในการดูแลบ่ไหว จึงได้เกิดการเปลี่ยนแปลงระบบบริหารใหม่ เป็นรูปแบบอุปถัมภ์ ค้ำจุน
    จากสมาชิก และผู้ใจบุญ ร่วมสนับสนุนต่ออายุเว็บไซต์มาโดยตลอด นั้น

บัดนี้ผมเองกะต้องขอบพระคุณผู้ร่วมสนับสนุน ทุกท่านมา ณ โอกาสนี้เป็นอย่างสูง
    เพราะหากไม่มีพวกท่านมาคอยส่งเสริม ผมเชื่อแน่ว่าเว็บไซต์คงต้องปิดตัวลงไปนานแล้ว

ฉะนั้น เพื่อเป็นการไม่ลืมพระคุณของท่านทั้งหลาย ที่มีต่อผมและบ้านมหา ผมจึงขอยุติ
    บทบาทของการใช้คำว่า BOSS (บอส) หรือ เว็บมาสเตอร์ เพราะคำเหล่านี้ ผมมองว่า
    ไม่เหมาะสมกับตัวผมเป็นอย่างยิ่ง ด้วยหลายสาเหตุรวมทั้งที่กล่าวข้างต้น เพราะคำเหล่านี้
    จะทำให้เราท่าน พ่อแ่ม่พี่น้อง ฟังดูแล้ว ไม่มีความเป็นกันเอง ตามประสาเว็บอีสานบ้านเฮา
    ซึ่งจุดประสงค์เน้นความเป็นกันเอง มีแต่ความเป็นพ่อแม่พี่น้อง ทั้งหลายที่มารวมแรงรวมใจกัน
    สร้างสรรค์บ้านหลังนี้ให้อยู่สืบต่อไป

สุดท้ายนี้ผมกะขอเป็น บ่าวคนเดิม หรือ นักการภารโรง คือเก่านิละครับ

ด้วยความฮักความแพง และสำนึกในบุญคุณพ่อแม่พี่น้องที่มอบให้

บ่าวคนเดิม
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ปร้าดดด..วมต.บ้านเฮาแม๋ะ..ซวดๆๆๆ.:g.พี่น้อง..บ่เสียแฮงที่ขะน้อยหลงมัก..โอ้ะ..บ่แม๊น หลงชื่นชมเนาะทั่นเนาะ..เอ๋าๆๆ..เสี่ยวเอ๋า..ซั่นน่ะ..(ได่โอกาสแหล่วฮ่าๆๆ) ::)
    มองต่าง..อย่างปลง

คึดหลายอีกแล้วเด๋หนี่.....เป็นหยังมากะเคารพ..ฮักแล้วกะคึดฮอดคือเก่าหละจ้าอ้าย
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ผมเห็นด้วยกับอ้ายบ่าวคนเดิมครับ เพราะมีความรู้สึกว่าเป็นเจ้านาย หรือเป็นผู้มีบทบาทเหนือคนอื่นในความรู้สึกแล้วผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เพราะนอกจากไม่มีความเป็นกันเองแล้ว ในการทำงานเราก็มีเจ้านายอยู่แล้ว ซึ่งผมก็ขี้เดียดพอแฮง

ในการเข้ามาในเว็บมหา ก็ยังมีคนยกย่องให้บ่าวคนเดิมเป็นบิ๊กบอส หรือเว็บมาสเตอร์ ซึ่งช่องว่างรอยต่อของความห่าง มองดูเหมือนห่างออกไปยังไงบอกไม่ถูก มองดูแล้วไม่เป็นพวกเดียวกัน หรือขาดการผสมผสานครับ

อย่างไรก็ตาม ยศถาบรรดาศักดิ์ หรือหัวโขนทั้งหลายในชีวิตจริง ผมว่าเก็บมันไว้ในลิ้นชักเถอะครับ มันเป็นแค่สิ่งสมมุติขึ้นมาเพื่อใช้เรียกชื่อคน สัตว์ สิ่งของ เพื่อแบ่งประเภทเท่านั้นเอง คบกันด้วยใจ มีค่ากว่าไหน ๆ ครับ

แต่ในบ้านมหา ขอให้เรารวมกันเหมือนก้อนข้าวเหนียวครับ อย่าแบ่งแยกเลยครับ ถ้าจะนับถือกันก็ให้นับถือกันที่วัยวุฒิดีกว่า

มีเพื่อน ๆ มีพี่ มีน้องดีกว่าครับ (พ่อและแม่คงไม่มีนะ) ผมเป็นคนหนึ่งซึ่งไม่แบ่งแยกอะไรกับใครทั้งสิ้นครับ

ผมเป็นคนสบาย ๆ ครับ อะไรก็ได้ เมื่อไหร่ก็ได้ ถ้าที่แห่งนั้นเต็มไปด้วยมิตรภาพ และเป็นที่ที่สุภาพชนควรไปครับ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    ถ้าสั้น ผมกะให้อ้ายบ่าวคนเดิมเป็นพี่ชายผมอีกคนหนึ่งเนาะครับ
    เป็นอ้าย เป็นน้องกันครับ บ้านมหามิตรภาพไร้พรมแดน

:g8)

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    แม่นเพิ่นสิเอิ่นว่าจั่งได่...ทางนี้กะเอิ่นอ้ายบ่าว ...คือเก่านั่นหละ
    ปล....เนาะ...ณรงค์ชาญ ฮ่าๆๆๆ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

บ่าวผี
    Guest
    +++สิเอิ้นว่าหยัง กะบ่สำคันดอกครับอ้ายบ่าว+++
    ....ใจยังฮักแล้วกะให้ความเคารพคือเก่าหละครับ....
    ...แต่เพื่อความสบายใจของบอส เอิ้นว่าอ้ายบ่าวคือเก่ากะได่ครับ...อิอิ::)::)
    :g :g :g

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ต้นข้าว
    :)

เป็นบอส หรือ วมต. หรือ บคด
    หรือ ภารโรง หรือ นายก (อ่านว่านาย ก. นะจ๊ะ)

ต้นข้าวกะรู้สึกว่าอ้ายเป็นคนดีดีคนหนึ่ง
    ยังเคารพนับถือคือเก่านั่นล่ะจ้า

เป็นหยังกะทำความดีได้คือกันนั่นล่ะเนาะ
    ต้นข้าวบ่ถือดอกจ้า ว่าแต่อยากทำดี
    กะสนับสนุนทุกคน ทุกที่ทุกเวลา *-*

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

รอบยิ้มพิมใจ

:g:g:g:g:g:g:g:g:g:g:g
    ด้วยความเคารพรักเหมียนเดิมครับ...พี่บ่าว...
    :g:g:g:g:g:g:g:g:g:g:g

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เป็นกันเองหรือฮ้าาาาาาาาาา เจ๊ชอบฮ้า
    อยู่กันแบบพี่น้องดีใจจางงงงงงงงง มีน้องชายเพิ่ม อุ อุ แม่นบ่อ DJ Chan

(t 8) :g
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Tags for this Thread