หัวข้อ: บุญบาปมีจริงหรือ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ต้นข้าว

บุญบาปมีจริงหรือ

บุญบาปมีจริงหรือ

บุญบาปมีจริงหรือ บทละคร + บทสัมภาษณ์หลวงพ่อจรัญ โดยคุณดวงตา ตุงคะมณี

[WMV]http://www.fungdham.com/download/vdo-others/vipassana_PraJarun01.wmv[/WMV]

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    สาธุ อนุโมทามิ
    การดำเนินชีวิต ไม่ควรห่างธรรมะ เพราะธรรมะเป็นเครื่องป้องกัน

ธรรมะสวัสดีจ้าน้องต้นข้าว...คอมพี่หละโหลดช้าหนี่...เดี๋ยวตอนแลงๆพี่จังค่อยสิมาฟังใหม่จ้า...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน
    แม่นๆ ดีๆ ธรรมเป็นเสมือนหนทางให้มนุษย์ก้าวย่างไปด้วยความสง่างดงาม 30 up ทั้งหลายกะไปวัดฟังธรรมแหน่เด้อหล่ะ อย่าสิม่วนแต่หน้าฮ้านหลาย อิ อิ อิ
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ทำจิตใจบริสุทธิ์ ไม่คิดร้ายใคร จิตใจเบิกบาน ไม่ผูกคิดพยาบาท แค่นี้หญิงปุ้ยก็สบายใจแร่ะ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

สาวต้นอ้อ
    Guest
    สวัสดีค่ะสาวต้นข้าว
    สาวสต้นอ้อเข้ามาฟังธรรมค่ะ
    แต่.....ดูไม่ได้ ( สงสัยคอมอ้อจะเจ้งโบ้งซ่ะแร่ะ )

มีธรรมะอยู่ติดกาย ย่อมไม่พ้ายต่อมวลศรัสตรูเนาะค่เนาะ
    อนุโมทนาสาธุ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ต้นข้าว
    :) สวัสดีจ้าสาวต้นอ้อ
    คอมต้นอ้อไม่ได้เจ๊งหรอก
    พอดี เรื่องที่เอามาให้ดูเป็นvdo.
    ยาวพอสมควร ไฟล์ใหญ่มากไปหน่อย
    อาจจะมีปัญหาดาวน์โหลดช้ามากกกกกก
    ต้องใจเย็นๆ เลยล่ะค่ะ ลองคลิ๊กที่นี่ เพื่อดาวน์โหลดไปดูก็ได้นะคะ

สาวต้นอ้อ
    Guest
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ต้นข้าว
    :) สวัสดีจ้าสาวต้นอ้อ
    คอมต้นอ้อไม่ได้เจ๊งหรอก
    พอดี เรื่องที่เอามาให้ดูเป็นvdo.
    ยาวพอสมควร ไฟล์ใหญ่มากไปหน่อย
    อาจจะมีปัญหาดาวน์โหลดช้ามากกกกกก
    ต้องใจเย็นๆ เลยล่ะค่ะ ลองคลิ๊กที่นี่ เพื่อดาวน์โหลดไปดูก็ได้นะคะ

สวัสดีค่ะสาวต้นข้าว
    ขอบคุณนน่ะค่ะสำหรับคำแนะนำ เย็นนี้หลังเลิกงาน
    อ้อจะเข้ามาดูน่ะค่ะ ขอให้วันนี้ และ ทุก ๆวันเป็นวันดี ๆ ของสาวต้นข้าวเพื่อน ๆ บ้านมหาทุก ๆคนเด้อค่ะเด้อ