:: ผมเป็นผู้ชายที่หลงรักผู้หญิง พร้อมกันสามคนครับ ::

ผมเป็นผู้ชายที่หลงรักผู้หญิง พร้อมกันสามคนครับ

ผมเป็นผู้ชายที่หลงรักผู้หญิง พร้อมกันสามคนครับ
รักมาก . รักจนไม่รู้ว่า

ผมรักใครมากกว่าใคร ...

รู้แต่ว่า . ผม ... ไม่สามารถเลือกใคร
เพียงคนหนึ่งคนเดียวได้ .

ไม่สามารถขาดใครคนหนึ่งคนใดได้

ผู้หญิงคนแรก
เป็นคนที่คอยดูแล เอาใจใส่
ห่วงใยผมเสมอ
ผมรู้ว่าเธอรักผม
มากกว่าชีวิตของเธอเสียอีก
หลายปีมาแล้ว ที่เธอทำงานหนักเพื่อผม
ทำงานหนักยิ่งกว่าคนรับใช้ผมเสียอีก
แม้บางครั้งเธอดูจะจู้จี้ขี้บ่นไปบ้าง .
แต่ทั้งหมดทั้งสิ้น
ผมรู้สึกได้ด้วยหัวใจว่า .
ผมเป็นคนที่เธอรักที่สุดในโลก
ถึงแม้ว่าในนาทีนี้
เราจะอยู่ห่างไกลกันบ้าง ..
แต่เธอ . ยังอยู่ในหัวใจของผมเสมอ
ผมยังจำอ้อมกอดอันอบอุ่นของเธอ
สายตาอันอ่อนโยน . หัวใจที่พร้อมจะร้องไห้
เมื่อเวลาที่ผมเจ็บปวด

ผู้หญิงคนที่สอง
เป็นคนที่ผมใกล้ชิดที่สุดคนนึง
ในวันนี้ . เธอเป็นกำลังใจให้ผมต่อสู้
เป็นที่ปรึกษา เวลาที่ผมมีปัญหา
เป็นคนที่ผมยอมที่จะแสดงความอ่อนแอออกมาให้เห็น..
เธอเป็นคนแรกที่จะยื่นมือมาดึงให้ผมลุกขี้นในวันที่ผมพลาดล้มลง..
และเมื่อผมเงยหน้ามาสบตากับเธอ .
ผมก็จะรู้ในทันทีว่า .
ผมจะต้องสู้ต่อไป

ผู้หญิงคนที่สาม .
ร่าเริง บริสุทธิ์
ดวงดาอันซุกซนของเธอ
ทำให้ผมมีรอยยิ้มได้เสมอ
แม้ในเวลาที่แสนเหน็ดเหนื่อย
ผมรู้สึกถึงการมีความสุขที่สุดในโลกเมื่อมีเธออยู่ใน อ้อมกอด
ผมชอบแอบมองเธอเวลาเธอนอนหลับ .
ชอบแอบสูดดมเส้นผมของเธอ กลิ่นยาสระผมจาง
มันทำให้ผมมีความสุขเหลือเกิน .
เธอเป็นคนที่ทำให้ผมรู้สึกแทบตายเมื่อเห็นเธอเจ็บปวด
คำพูดเพียงคำสองคำของเธอ
สามารถทำให้โลกทั้งโลกสว่างสดใสอย่างไม่น่าเชื่อ

ในความรู้สึกของผม
ผมคงรู้สึกว่า
ผมเป็นคนที่มีความสุขที่สุดในโลกได้ ...

ถ้าวันนึง . ผมกลับมาถึงบ้าน

แล้วพบเธอทั้งสามคน
อยู่ในบ้านผมพร้อม ๆ กัน
ผมคงเป็นคนที่มีความสุขที่สุดในโลก
ที่ได้ยินเพียงคำพูดบางคำ

จากพวกเธอ

" หิวมั๊ยลูก " ... " เหนื่อยมั๊ยพี่ " .. " กลับมาแล้วเหรอค่ะ พ่อ "