หัวข้อ: พระเอก..นางเอกของต่าย

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5
    ต่ายเข้าบ้านมหามาเกือบ 5 เดือนมีความประทับใจมากมายเกิดขึ้น..จากที่เคยอยู่เฉพาะเว็บวิชาการ..ก็มาหลงเสน่ห์เว็บบ้านมหาเพิ่มมาอีกหนึ่งเว็บ..ทั้งนี้เพราะความบ้าในกลอนแท้ๆเชียว...คือชอบแนว อักษรศาสตร์เรียงร้อยเล่นภาษามาตั้งแต่ตัวเล็กๆ....
    จุดเริ่มต้นความประทับใจในบ้านมหาเกิดจากตามมาฟังเพลง " ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้"
    เลยรู้จักบ้านมหาตั้งแต่นั้นมาค่ะ....
    ความประทับใจต่ายมีมากมายเลยขอระบายให้พี่น้องบ้านมหาได้รับฟังบ้างค่ะ
    เพราะความที่ชอบในกลอน..เป็นชีวิตจิตใจ..ต่ายจึงขลุกอยู่แต่บอร์ดกลอน..อิอิ
    นานๆทีถึงจะไปทักทายบอร์ดอื่นๆ...กระทู้กลอนของต่ายออกแนวหวานๆเพ้อๆอ้อนๆทางจิตวิทยาถือว่าเป็นคนขี้อ้อน..มองโลกในแง่ดี..ไม่เป็นพิษเป็นภัยกะใครหรอกค่ะ อิอิ..
    พระเอกนางเอกประจำกระทู้ต่ายมีหลายคน..ต่ายอยากขอบคุณทุกคนที่ให้เกียรติต่อกลอนและตอบกระทู้ต่ายนะคะ.....เริ่มแรก..ผู้ที่ต่ายรู้จัก

::)นางเอกของต่าย....::)
    พี่ปุ้ย......ต่ายติดต่อตอนสมัครสมาชิกเว็บครั้งแรก..ประทับใจมาก..ยิ่งได้ยินเสียงดีเจปุ้ยเสียงเพราะมาก..ต่ายหลงเสน่ห์เสียงพี่ปุ้ย..บ่งบอกว่าเป็นคนน่ารัก..มีเสน่ห์...สาวมั่นคนเก่งของบ้านมหา....(t
    พี่ติ๋ม.....เหมือนเป็นพี่สาวใจดีของทุกคน...มีน้ำใจและทำอาหารเก่งมากๆๆๆๆๆ
    พี่ส้มป่อย......คนนี้สุดยอดเรื่องผญา..ต่ายประทับใจมาก..ช่างสรรหาคำอีสานมาจ่ายผญาอ่านแล้วได้อารมณ์..แถมยังขี้เล่น...ต่ายกะลังจีบเป็นอาจารย์อยู่ค่ะ
    ดิวจากัวร์.......สาวดิวแต่งกลอนได้โดนใจต่ายมากโดยเฉพาะกลอนไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้...ต่ายประทับใจอยู่จนบัดนี้
    เจนสาวโรงงาน......สาวเหนือเมืองเดียวกะต่าย..ไม่เคยรู้จักมักจี่มาก่อน..แต่เพราะความที่ชอบในกลอนเหมือนกัน..ทำให้เรารู้ใจกัน..เหมือนเป็นเพื่อนมาแสนนาน..ต่ายชอบกลอนเพ้อๆของเจนมากๆ..รู้ป่าว..ต่ายเป็นแฟนประจำกลอนของเจนนะจ้ะ..เจนจ๋า
    น้องน้ำตาล......น้องสาวคนสวยคนเดียวของพี่ต่าย...สุดยอดประทับใจในความน่ารักน่าชัง ขี้เล่น ขี้อ้อน จำได้ว่าเข้าไปทักพี่ต่ายถึงในเมล์...พี่ประทับใจมากถึงกับแต่งกระทู้ชมน้องโดยเฉพาะ...ชมคนงามนามน้ำตาล..ไงค่ะ..ยิ่งรู้ว่าเป็นลูกโทนเหมือนกัน....ชอบแต่งกลอนเหมือนกัน..ทำให้พี่ต่ายรู้สึกเหมือนเราเป็นพี่น้องกันจริงๆ..รักเด้อ..น้องหล่า
    นกขมิ้น....น้องนุชสุดท้องของต่าย..มาอ้อนโดยไม่รู้ตัว..น่ารักมากๆๆๆคงเป็นแฟนกลอนต่ายชอบแซวชอบอ้อนขี้เล่นนิสัยเหมือนต่ายเลย..อยากบอกว่าประทับใจนะจ้ะ
    และยังมีนางเอกอีกหลายคนที่ต่ายแอบชอบ...แต่ไม่กล้าแซว...รอต่ายคุ้นเคยจะแซวนะคะ

::)ส่วนพระเอกของต่าย..::)

อ้ายหล่อร้อยเมตร.พี่มั่วหน้าฮ่าน...พี่วิทย์.....มาต้อนรับต่ายเป็นคนแรกในกระทู้แนะนำตัว....ขอบคุณมากค่ะ..
    พี่โป้ย.........ประทับใจพี่โป้ยมากๆทั้งแต่งกลอนเก่ง ทั้งผญาเก่ง..และให้การต้อนรับต่ายอย่างอบอุ่นสม่ำเสมอ..ต่อกลอนต่ายจนต่ายจีบเป็นพี่ชายไปเรียบร้อยแล้ว...
    ท่านAudy.....เหมือนเป็นผู้ใหญ่ที่ให้ความอบอุ่นคอยชี้แนะ คอยสอนเรื่องกลอน กลอนของท่านแฝงสาระเสมอ..ไม่เหมือนต่ายที่เอาแต่อ้อนอย่างเดียว..
    ท่านศรีสะท้าน.......ช่างทำให้ต่ายสะท้านได้สมชื่อจากผญาหวานๆ..สุดยอดนักปราชญ์มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว..มีความเป็นศิลปินเต็มเปี่ยม..แถมเก่งสาระพัด..ต่ายกะลังจีบเป็นอาจารย์อยู่...หมดเหล้าไปหลายจอกแล้ว...อิอิ(t(t(t
    พี่north star......เป็นพระเอกที่ต่ายแอบปลื้มและเพ้อในกลอนของพี่เสมอ..กลอนหวานมากๆประทับใจต่ายไม่รู้ลืม..ถือว่าเป็นพระเอกที่ต่อกลอนได้หวานโดนใจแม้พี่จะหายหน้าไปไม่ต่อกลอนต่ายอีกก็ตาม..:)
    บ่าวพรรณนา...แต่งกลอนเพราะมาก...ถึงพี่ต่อกลอนต่ายไม่มาก..แต่ต่ายรู้ว่าพี่แต่งกลอนเก่ง..กลอนสไตล์เดียวกะต่าย...ต่ายรออ่านกลอนพี่เสมอ...(t
    พี่ตรี..พี่บ่าวเซียงน้อย...
    พี่ชายคนนี้ประทับใจต่ายเป็นที่สุด...นอกจากจะขี้เล่น ชอบแซวต่ายบ่อยๆแล้วยังเป็นพี่ที่น่ารักให้เกียรติตั้งกระทู้ให้ต่ายโดยเฉพาะ...ประทับใจพี่ตรีมากๆๆๆๆค่ะ...:-*
    โด้.........หนุ่มคนนี้..ประทับใจต่ายแบบไม่รู้ตัว..มาจากไหนก็ไม่รู้..เป็นพระเอกต่อกลอนต่ายหลายกระทู้มากๆๆๆๆจนเป็นพระเอกคู่พระคู่นางต่ายไปแล้ว อิอิ..
    โด้ขี้อ้อน ขี้เล่น เป็นกันเองมากจนคนเข้าใจผิดว่ารู้จักกะต่าย..ประทับใจมากนะคะ...:-*
    ..........
    อีกหลายคนที่ไม่ได้เอ่ยถึง...แล้ววันหลังต่ายจะมาระบายให้ฟังอีกนะคะ....(t(t

ส่วนพระเอกนางเอกของเด็กน้อยกะคือ...ทุกคนที่ได้หลงเข้ามาเว้ากะเด็กน้อยนั่นคือพระเอกและนางเอกของเด็กน้อย...พอได้เว้าแล้วหายไปกะสิทำให้เด็กน้อยคิดฮอด....อิอิอิ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ขอเป็นพระเอกสักคนนะครับ อิอิอิ

บ่าวเคียว
    Guest
    อยากเป็นพระเอกนำเพิ่นเนาะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ขอบใจจ้าที่ชม น้องต่ายใจดี น่ารัก พูดหวานเหมือนหน้า แต่งกลอนก็เก่ง ให้เกียรติกับทุกคน สมแล้วกับที่เป็นสาวชาวเหนือ และเหมาะสมกับอาชีพเป็นที่สุด พี่ขอเป็นกําลังใจในการแต่งบทกลอนต่อไปนะครับ ไม่ว่าจะหน้าไมค์ หรือ หลังไมค์ อิอิๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

เด็กน้อยเป็นนางร้าย...นางบาป...จะเป็นนางเอกในใจไผบางคนไดบ่น้อ...ฮือ ๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบใจหลายน้องหล่าต่ายคนงาม...ต่ายกะเป็นน้องอีกคนหนึ่งที่อยู่ในใจเอื้อยเช่นกันจ้า
    เอื้อยกะมักเข้าไปอ่านกลอนที่น้องเขียนตลอด...อ่านแล้วกะเอามาเป็นครูเอื้อยอีกทีหนึ่ง..อิหลีจ้า
    เอื้อยกะมักเขียนกลอน แต่บ่เก่งเรื่องภาษา..เพราะตอนอยู่เมืองไทยเอื้อยความรู้หน่อยจ้า
    เมื่อก่อนนี่แต่งแล้วกะถามคนไปทั่วบ้าน::) จนบางเทือกะคึดเกรงใจขะเจ้าคือกัน..อิอิ
    แต่ตอนนี่ชื้อพจนานุกรมภาษาไทยมาติดบ้านไว้1เล่ม...คั่นยามใด๋ว่างๆเอื้อยสิเขียนกลอนเข้าไปแจมนำจ้า
    ส่วนบ้านมหานี่เอื้อยกะฮักเบิดบ้านหนี่หละ...แล้วกะสิอยู่เคียงข้างซ่อยกันสร้างบ้านหลังนี่ต่อไปกับทุกๆคนที่ให้การสนับสนุนบ้านมหา
    สิบ่ถิ่มบ่ป๋าไปไสดอก แม่นว่าสิเกิดเรื่องหยังขึ้นกะซ่าง...สิขอสู้ซ่อยอ้ายบ่าวคนเดิมไปหนี่หละพี่น้อง
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โด้ไดอารี่
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำว่า พระเอกคู่พระคู่นาง เอิ๊ก ๆๆ หลงมาจากไหนนั่นหรือ หลงมาจากถิ่นโอลด์แทร็ฟฟอร์ด รังผีแดง พอไปเยือนถิ่นปืน หลงใหลในเสน่ห์สาวคนหนึ่งที่นั่นก็เลยตามมาครับ
    เข้ามาเจอสาวกวีเจ้าเสน่ห์ ใครจะไม่ตามละครับ นางเอกขี้อ้อนหยอดคำหวาน
    ::)

อ้ายต่วง บ่าวเคียว อยากเป็นพระเอก ให้ตามไปดุดุเด้อกระทู้เพิ่นนั่น ให้ไปแย่เพิ่นแซวเพิ่นยุหั่น รับรองเป็นพระเอกเพิ่นได้ในทันตา เพราะว่าเพิ่นเป็นนางเอกหน้ามน คนหลายใจ ::)

น้ำตาล
    Guest
    อิอิ...พี่ต่ายจ๋า..ขอบคุณจ้า..ดีใจหลายที่ถูกคัดเลือกเป็นนางเอก..1 ในนั้นกะมีน้ำตาล..อิอิ..เว้าบ่ออก.:g:g
    ..พี่ต่ายพี่สาวที่แสนจะสวยและแต่งกลอนเก่ง...จนผุลางคนได้เข้ามาเฝ้าบอร์ดกวีถึงแม้ว่าสิยากเวียกกะหลอยมาตั้งกระทู้อ้อนสาว...เพื่อที่จะเอาชนะใจพี่สาวหล่า...คงรู้ตัวเนาะว่าพระเอกคนนี้แม่นไผ๋...สู้จ้า..::)::)

นัยกระจอก
    Guest

นัย..กระจอก

ขอเป็นโจร เด้อครับอ้าย จั่งได้ปล้ำนางเอก อิอิอิ::):g