หัวข้อ: ถ้าจากกันไกลแล้วคิดถึงมากเรียกว่าความรักไหม

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

ถ้าจากกันไกลแล้วคิดถึงมากเรียกว่าความรักไหม

ถ้าจากกันไกลแล้วคิดถึงมากเรียกว่าความรักไหม

....ถ้าเธอจากไกลมาก และนานเหลือเกิน ใจเราโหยหาและคิดถึงมาก จะเรียกว่าความรักไหมนะ ใครรู้ช่วยกันตอบคำถามหน่อยนะจ๊ะ เพราะยังหาคำตอบไม่ได้เลย
    ....ขอบอกว่าคิดถึงเธอเหลือเกิน สำหรับการที่อยู่ไกลกัน ยิ่งเนินนานวันยิ่งคิดถึงมากที่สุดในโลก จ้า

...แต่ถ้าคิดถึงมาก ก็ขอมอบเพลงนี้ให้นะจ๊ะ ที่รักจ๋า

มีแต่คิดถึง
    ศิลปิน : เบิร์ด ธงไชย

เหม่อมองไกล ไปถึงดาวที่เคยจองเป็นดาวของเราก็ยังคงอยู่ที่เดิมให้พบเจอ

อยู่ตรงนี้มองเห็นดาว

และดวงดาวคงมองเห็นเธอ

อย่างน้อยเราอยู่ใต้ดาวดวงเก่าเดียวกัน

*หวังว่าเธอคงสุขดี อยู่ตรงนั้นเจอสิ่งดีดี

ฉันคงมีเพียงสิ่งเดียวทุกวัน

มีแต่คิดถึง มีแต่คิดถึง

อยู่ทุกครั้งที่มองดาว

เรื่องวันวานและฝันของเรา

และบ่อยครั้งก็ทำให้เหงา

คิดถึงเธอ….คิดถึงเธอ (*)

เฝ้าแต่คิดถึง ได้แต่คิดถึง

สิ่งที่สองเราเคยมี

เฝ้าแต่คิดถึง ได้แต่คิดถึง

นึกทีไรก็ยิ้มทุกที

อยากให้เธอได้อยู่ตรงนี้

คิดถึงเธอ….คิดถึงเธอ

คิดถึงเธอ….คิดถึงเธอ

พี่คนฟังเพลงจ๋า.....รู้ไหมเพลงนี้เด็กน้อยชอบมาเลย...มีแต่คิดถึง - พี่เบิร์ด

ตั้งแต่กระทู้เพลงของลุงมหาปิดไปเด็กน้อยไม่ได้ฟังเพลงนี้ ได้แต่คิดถึง คิดถึง

ขอบคุณพีคนฟังเพลงจ้า....จุ๊บ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เฝ้าแต่คิดถึง ได้แต่คิดถึง นึกทีไรก็ยิ้มทุกที

มีแต่คิดถึง มีแต่คิดถึง อยากให้เธอได้อยู่ตรงนี้

คิดถึงเธอ….คิดถึงเธอ….คิดถึงเธอ….คิดถึงเธอ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    จะใช่รักหรือไม่ แต่ไม่ฟังธงอ่ะนะคะ แต่รู้สึกว่าคุณผูกพันธ์เป็นพิเศษแล้วล่ะ ..พึงระวัง..ฮ่าๆๆ..เพลงนี้มีมนต์ขลัง ขอบอกๆ..ยิ่งฟังแล้ว ถ้าขณะนี้ยังไม่ใช่ความรัก มันจะกลายเป็นรัก แร่ะความรักจะกระเด็นเข้าตาคุณโดยง่าย..ฮ่าๆๆ..ขำๆค่ะ..

ความคิดถึง...กำลังจะจบลงด้วยการถึงเวลาจะเข้านอนแล้วจ้า

พอตื่นมาพรุ่งนี้กะคงจะคิดถึงอยู่ต่อไปจ๋า...ความถึงจะไม่สิ้นสุด

เมื่อยังมีลมหายใจอยุ่จ้า

หลับฝันดีจ้าพี่คนฟังเพลง...บะบาย....จุ๊บ ๆๆๆ

ปล. ไปขอเพลง "มีแต่คิดถึง- เบิร์ด" จากอ้ายดีเจเม้าได้ฟังแล้วจ้า

และก็มอบให้พี่คนฟังเพลงนำจ้า

พี่คนฟังเพลงจ๋า...ไม่เจอกันหลายวันแล้วนะ...เด็กน้อยหวังว่าพี่คนฟังเพลงคงสบายได้แม่นบ่อจ้า...เด็กน้อยกำลังหัดลงอัลปั้มรูปอยู่จ้า...มั่วจนสำเร็จจ้า...อิอิอิ ..ขอบคุณจ้าที่แวะไปเยี่ยม...เป็นของเล่นใหม่ที่พึ่งลองดูวันนี้จ้า...ชอบมากเลยจ้า...เด็กน้อยมีรูปเยอะ...จะเอามลงให้เยอะเลยนะ...อย่าลืมไปดูนะคะ...

มาฟังเพลงอีกแล้วจ้า....มีแต่คิดถึง-เบิร์ด....เสียดายที่ทำงานเปิดไม่ดังเลยไม่งั้นพี่เปิด...คงจะเป็นลมแน่เพราะเด็กน้อยจะฟังทั้งวัน...อิอิอิ

ฝันดีจ้า...บะบาย...จุ๊บ ๆๆๆ