ผมฟังเพลงที่หน้าเว็บฟังเพลงได้ แต่เข้าไปฟังในบอร์ดฟังหมอลำไม่ได้ เพราะอะไรครับ

worthless
    Guest

ผมฟังเพลงที่หน้าเว็บฟังเพลงได้ แต่เข้าไปฟังในบอร์ดฟังหมอลำไม่ได้ เพราะอะไรครับ

สเปคดังนี้ครับ

Window media Center (XP SP2 original)
    window media player 11 build 5358
    IE7 build 5450

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: ผมฟังเพลงที่หน้าเว็บฟังเพลงได้ แต่เข้าไปฟังในบอร์ดฟังหมอลำไม่ได้ เพราะอะไรคร

Re: ผมฟังเพลงที่หน้าเว็บฟังเพลงได้ แต่เข้าไปฟังในบอร์ดฟังหมอลำไม่ได้ เพราะอะไรคร กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวโจ้
    สเปคดังนี้ครับ

Window media Center (XP SP2 original)
    window media player 11 build 5358
    IE7 build 5450
    ลองลง WMP ซ้ำอีกทีครับ เนื่องจากออาจจะไปติดตั้งโปรแกรมแปลงไฟล์ที่เรา Runtime ของรุ่น 9 มา ผมเองก็เคยเป็น

worthless
    Guest

Re: ผมฟังเพลงที่หน้าเว็บฟังเพลงได้ แต่เข้าไปฟังในบอร์ดฟังหมอลำไม่ได้ เพราะอะไรครับ

runtime เป็นของ 11 แล้วครับพี่ฟ้าสาง

adinant
    Guest

Re: ผมฟังเพลงที่หน้าเว็บฟังเพลงได้ แต่เข้าไปฟังในบอร์ดฟังหมอลำไม่ได้ เพราะอะไรครับ

ใช้ media player หลายตัวรึเบปล่าครับ.
    ลอง set ให้ window media player เป้น default คงน่าจะฟังได้

tool > option > file type >select all > ok....

worthless
    Guest

ได้แล้วครับ แทง คิ้ว หลาย ๆ เด้อครับลุงแด็กส์

adinant
    Guest

เอ้าม่วนบาดนี่

ฅนเมืองชน
    Guest

Re:ผมฟังเพลงไม่ได้อีกแล้ว ซ่อยข่อยแหน่

เวลาฟังเพลงในห้องหมอลำต้องเปิดวินโดว์มีเดียมาด้วยใช่ไหมคับหรือต้องเปิดโปรแกรมไรมาด้วยถ้าเปิดต้องใช้โปรแกรมไหนบ้างดาวโหลด์ที่ไหนหรือต้องทำไงผมฟังไม่ได้เลยเพลงไหนก็ตามอยากฟังเสียงพิณกับเสียงแคนมากคิดถึงบ้านไม่ได้ฟังนานแล้วหาฟังยากมากๆช่วยตอบให้ผมหายสงสัยด้วยคับ