หัวข้อ: +รับปรึกษา พูดคุย แลกเปลี่ยน ประสบการณ์ปัญหาชีวิตทุกอย่างจ้า..(ยกเว้นเรื่องเงิน เด้อ ฮ่าๆ)+

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

+รับปรึกษา พูดคุย แลกเปลี่ยน ประสบการณ์ปัญหาชีวิตทุกอย่างจ้า..(ยกเว้นเรื่องเงิน เด้อ ฮ่าๆ)+

เนื่องด้วย ศิราส้มป่อยกะอยากได่ศึกษา และเรียนรู้ชีวิตไปนำ (หาเรื่องหาหมู่คุยอ่ะหน๋า+รับปรึกษา พูดคุย แลกเปลี่ยน ประสบการณ์ปัญหาชีวิตทุกอย่างจ้า..(ยกเว้นเรื่องเงิน เด้อ ฮ่าๆ)+) คั่นว่างกะสิมาโสนำ รับปรึกษา พูดคุยแลกเปลี่ยน ด้วยความจริงใจเป็นพื้นฐาน ..ห้ามมาแบบกวนเฮด คืออ้ายโป้ยก่ายหืออ้ายศรีนิเด้อ มาแบบนิ มีแต่สิค้อนมูดเฮดท่อนั่นล่ะ..::)
    มองต่าง..อย่างปลง

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ป้าดดดเอื้อยข่อยมาหลอยตั้งสำนักยุนี่เอง 555+

อันๆมีเรื่องสิปรึกษายุเด้อพี่ คือไก่ไปหลงรักชายคนนึง สมมุติว่าชื่อ ข . แล้วข. ไปมักสาว จ. แล้วป.มามักไก่ แต่จ. ไปมักป. ฮ่าๆๆๆ โอยยน่อเดียวไปเรียบเรียงใหม่ก่อน งงเจ้าของ ฮ่าๆๆ ::)
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    น่านๆ เสียสถาบันเหมิด ..ค้อนหนําจักบาดสำบ้อ..หนีแน่ะๆ อย่ามากวนยุหน่าฮ่านนิ ไปเข้าสำนักนำอ้ายศรีกะอ้ายยุทธเลย.. (หน่ายญาติหลายยังวะพี่น้องเอ้ย)

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    เรียน อาหมอ ที่เคารพ

คือผมมีปัญหาเกี่ยวกับ...อยากจะเล่าใ้้ห้อาหมอฟัง ...แต่ผมอาย...ผมขอคุยส่วนตัวได้ไหม ::)

ป้าดพี่มิก...มาเปิดสำนักงานรับปึกษาทุกปัญหาเลยตี้ ให้ไปเรียบเรียงก่อนเด้อจ้า ย่านสับสน งงเจ้าของคือไก่น้อยนะจ้า แล้วติ๋มสิกลับมาปึกษาใหม่จ้า
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

บล็อก
    23
    โอ้ยยยยยยยยยหน่าย ซุมโรคจิตแถวนิเด้ะ ..สิเป็นท่าบ่อน้อสำนึกขะน้อย มีแต่คนป่วยแท่ะหือ..ปิดฮ่านก่อนดอกมื้อนิ..ไปหาเล่นน้ามฝนดีกั่ว..

ส.มักม่วน
    Guest
    ให้นางน้องนิ่มปรึกษานำแหน่เอื้อย แบบว่าแอบฮักแอบคิดฮอดผู้ชายคนหนึ่งอยู่ แต่บ่ฮู้สิบอกเผิ่นว่าแนวได๋ดี เนื่องจากว่าน้องกะมีคนที่พ่อแม่หมายหมั้นปั้นใส่มือน้อยๆไว้แล้ว สิถิ่มเผิ่นกะถิ่มบ่ได้ย้อนนนนนนว่าเขาดีหลาย คิดฮอดอีกคนกะคิดฮอดพอตาย อยากบอกไผกะบอกบ่ได้ เว้าสู่เอื้อยส้มฟังนี่ล่ะจ้า ชีวิตมาเป็นตาหน่ายแท่ เกิดมาเป็นคนนำเผิ่นแต่ล่ะเถื่อกะดาย

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ถึงพี่ศิราส้มป่อย. ที่นับถือ
    นู๋ได้ติดตามการตอบจดหมายของพี่ศิราณีมานานมากแล้วนะคะ....
    แต่ก็ไม่เคยเขียนจดหมายมาถึงพี่เลย...จนวันนี้...
    นู๋มีเรื่องรบกวนต้องให้พี่ศิฯ...ของนู๋ช่วยแล้วค่ะ

ตอนนี้นู๋อายุ 15 นะคะ เพิ่งทำบัตรไม่นานนี่เองค่ะ...
    นู๋มีเพื่อนคนนึงนะคะเป็นผู้ชายค่ะสมมุติชื่อ ต. ละกันค่ะ
    เราคบกันมาหลายเดือนแล้วค่ะ... รู้จักกันทางเน็ท..ผ่านเว็บแห่งหนึ่งแหละค่ะ
    ก็โทรคุยกัน chat กัน...เมล์หากันเรื่อยมาค่ะ
    แต่ไม่เคยเห็นหนัากันนะคะ จนมาเมื่อเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา...
    เค้าก็ขอนัดพบนู๋...เค้าว่าเค้าอยากเจอนู๋...
    นู๋เล่นตัวเล็กน้อยพอเป็นพิธี..ทั้งที่ใจระริกอยากตอบตกลงใจจะขาด
    นู๋บอกว่าไปไม่ได้มีธุระ...คุณแม่ไม่ชอบให้ไปกะผู้ชาย...
    แหลสารพัดค่ะ...จนเค้าเริ่มเปลี่ยนใจ
    จะไม่ชวนแล้วนู๋ใจแป้วเลยค่ะ...รีบบอกทันทีว่า
    “ถ้าคุณ ต. ตื้ออีกนิดนู๋อาจเปลี่ยนใจ”....
    แต่เค้างี่เง่าค่! ะ....บอกเกรงใจ
    นู๋เป็นอันว่านู๋เป็นฝ่ายชวนเค้าไปแทนค่ะ...
    (แต่ไม่เป็นไรนะคะ นู๋เต็มใจ)
    และแล้ววันนัดก็มาถึง
    เรานัดกันที่หน้าร้านพันธุ์ทิพย์ตามแบบฉบับโลกไซเบอร์...แต่นู๋บอกชัดเจนนะคะ
    ว่า...พันธุ์ทิพย์หน้าร้านซีเอ็ดบุ๊คค่ะ...แล้วค่อยไปต่อกันที่สยามหรือมาบุญครอง...
    (แหลอีกแล้วค่ะออกนอกประเด็น)....แถวแถวนั้นจะมีโรงหนังแต่กะว่าถ้ามาเจอกัน

นู๋จะล่อลวงเค้าเข้าไปดูหนังกะนู๋เลยค่ะ....อ้อลืมบอกไปเค้าว่าเค้าจะมาในชุดเขียว
    กางเกงดำค่ะ นู๋บอกเค้านู๋จะใส่เกาะอกสีดำไปค่ะ....
    ถึงส่วนนู๋ไม่เป็นใจแต่นู๋ก็จะพยายามรัดค่ะ
    เอาให้อกเป็นอก พุงเป็นพุง....

พอถึงเวลานัดนู๋ก็เห็นเค้ามาแต่ไกลเลยน่ะค่ะ....หล่อมากกกกกกกกกก
    ค่ะขอบอก ด้วย sense ของนู๋...
    นู๋รู้ว่าใช่แน่นู๋ก็เดินรี่ไปหาเค้าเลยค่ะ...สอบถามก็ใช่จิงจิงค่ะ
    ( ดีใจ ชะ--เอิง เอิง เอย )
    แค่เจอะหน้าครั้งแรก...นู๋อยากเปลี่ยนความสัมพันธ์ของเรา
    จากเพื่อนมาเป็นพ่อของลูกหนูทันทีเลยค่ะ...

หล่อจิงจิงค่ะ... หล่อระเบิดระเบ้อ...
    หล่อสะบัด...หล่อสุดสุด

นู๋มองเค้าด้วยสายตาอยา! กกลืนกินเค้าไปทั้งตัว...นานกว่า 3 นาที กว่าจะเริ่มพูดคุยกัน
    เค้าก็เหมือนกันค่ะ...มองนู๋ด้วยความตะลึงต่างกันนิดเดียวค่ะสายตาเค้าเหมือน....เหมือน...
    สมเพทนู๋งัยไม่ทราบแต่ไม่เป็นไรค่ะ....ถึงนู๋ไม่สวยแต่นู๋ self ค่ะ...
    นู๋รีบแสดงความเป็นเจ้าของในตัวเค้าทันที...
    ด้วยการคล้องแขนเค้าประกาศให้โลกรู้ว่าผู้ชายคนนี้นู๋จอง..
    นู๋ก็รีบจูงเค้าไปซื้อตั๋วหนังค่ะ
    หนังเรื่องอะไรนู๋ไม่สนใจ...สนใจว่าจะลากเค้าไปดูหนังกัน
    2 ต่อ 2 เท่านั้น...เค้าก็อึ้งอึ้งค่ะ

พอเข้าไปนะคะ...นู๋ก็ชวนเค้ากินป๊อปคอร์นค่ะ...กะว่าตอนหยิบจะให้มือมาจับกันแบบในหนัง
    ที่นู๋เคยดูแต่....เค้าก็ไม่กินค่ะปล่อยให้นู๋กินคนเดียวจนเกือบหมด...
    ถามเค้า...เค้าก็บอกว่าไม่หิวนู๋คิดในใจ.. (ป๊อปคอร์นแค่นี้มันทำให้อิ่มนักรึไงว่ะ)..
    นั่งดูไปซักครึ่งเรื่องหนังก็สนุ๊กสนุกนะคะ....แต่เค้าสิคะนั่งนิ่ง ๆ
    ...สลับกับถอนหายใจเป็นบางเวลา นู๋คิดว่าเค้าคงไม่ชอบดูหนังเท่าไหร่...
    ต้องใช่แน่ๆ เลย...นู๋เกรงว่าเค้าจะเบื่อค่ะ...ก็เลยเริ่มเอนตัวไปหาเค้า...
    กะจะซบไหล่เค้าอ่ะค่ะ.. อิอิ
    พอซบแล้วเค้าก็นั่งตัว! เกร็งค่ะ....นู๋ว่าเค้าคงชอบ...นู๋ก็เลยนอนอย่างนั้นจนหนังจบค่ะ...

พอออกมาเวลาก็เกือบๆ 6 โมงเย็น...นู๋กะจะชวนเค้าไปต่อค่ะ....
    ไปเดินช็อปปิ้งซื้อของแล้วค่อยไปหาอะไรกินกัน... ตามประสาข้าวใหม่ปลามัน...
    แต่เค้ายกนาฬิกาขึ้นมาดูทำท่ารีบรีบบอกว่าเค้ามีนัด...ต้องรีบไป

นู๋ก็เซ้าซี้เล็กน้อยบอกว่าอย่าเพิ่งไป...นู๋ยังอยากรู้จักเค้ามากกว่านี้...เค้าทำหน้าตาลำบากใจมากค่ะ
    (แต่ก็ดูน่ารักนะคะ...นู๋ชอบค่ะ...หน้าตาลำบากใจของผู้ชายเนี้ย)
    "เอาค่ะ..เอาค่ะ" นู๋พูดกับเค้า...
    บอกให้เค้ากลับไปก็ได้...นู๋ยอมค่ะ...แต่คืนนี้ต้องโทรหานู๋นะคะ...
    เค้าดีใจค่ะเหมือนนกบินออกจากรัง

นู๋ก็ดีใจค่ะ....ที่เค้ารักบ้านอยากไปทำธุระกับทางนู้น...อย่างนี้เกิดนู๋กับเค้าแต่งงานกันเค้า...
    คงต้องรักครอบครัวแน่ ๆ เลยค่ะ...จริงไม๊ค่ะพี่ศิฯ
    คืนนั้น...นู๋เฝ้ารอโทรศัพท์ค่ะ... รอ ..ร๊อ
    ...รอ...จนถึงตีสามเค้าก็ยังไม่โทรมา...
    ปรกตินู๋จะโทรไปคุยบ่อยอยู่นะคะ...นู๋ทนต่อไม่ไหว โทรไปหาเค้าเองเลยค่ะ โทรไปสายก็ไม่ว่าง...

เอ๊ะหรือว่าเค้าอาจเล่นเน็ท... นู๋ก็เลยเข! ้าในเน็ท...
    เปิด ICQ เผื่อเค้าจะอยู่...แต่เค้าก็ไม่เข้ามาค่ะ...
    นู๋รอจนนู๋เริ่มท้อค่ะ ..ก็เลยเผลอหลับไป...

ตั้งแต่วันนั้น...จนถึงวันนี้ผ่านไปเป็นเดือน ๆ...
    นู๋ก็ไม่ได้รับการติดต่อจากเค้าเลยค่ะ...
    โทรไปสายก็ไม่ว่าง...เมล์ไปก็ไม่ตอบ..
    นู๋เป็นห่วงเค้าค่ะ...กลัวว่าเค้าจะเกิดอุบัติเหตุอะไรรึเปล่า...
    เป็นอะไรมั้ย... เฮ้อ...กุ้มใจค่ะ....นู๋ขอถามพี่ศิฯ
    ดังต่อไปนี้นะคะ

ปลไปกินข่าวก่อนคุณศิราส่มถ่ายุหนี่เด้อสิกลับมาถามจ้า ปัญหากะยาวคักขี่ค่านอ่านกะเซาเนาะ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

บล็อก
    23
    ยายหนูคระ อึฮึ้ๆ(เบิ่งรูป) ..นี่คือคำตอบจ้ายาย.. ผู่ซายกะเป็นแนวนิล่ะน้อง..อดทนเบิ่งหนังให้จบ พอแล่วจ้า นอกนั่นบ่ต้องคึดหยังดอก

ปล. น้องนิ่ม..คั่นเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง พี่กะขอตอบเป็นกลางๆเด้อหล่า
    ๑. ถามใจเฮาดีกว่า.. อย่างน้อยกะยังบ่ได่แต่งงานเทื่อ ยังมีเวลา และโอกาสให้เจ้าของ กะลองคบเบิ่งทั้งสองคน วางโตเป็นหมู่ที่ดี บ่อเห็นเป็นหยัง รัฐบาลบ่ได่ห้ามว่าห้ามคบผุบ่าวสองคนพร้อมกัน (สิถืกจำคุกหก เดือน อยู่บ้อ?)
    ๒. เลือกเอา คนที่เฮาฮัก กะคนที่ฮักเฮา ถ้าเป็นไปได่ พยายามพัฒณาให้คนที่เฮาฮักเป็นมาฮักเฮานำกะดี ..โดยอาศัยข้อ๑ จ้า ..ละกะการวางโตกะสำคัญเด้อนาง ..อันนิลูกอิสาน(ผุญ) รู้เหมิดสุคนพี่ว่า..เนาะ..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    ว่าสิมาปรึกษา ศิราณีส้มคือกันละ
    แต่มาพ้อยายหนูเลา เขียนแล้ว คึดบ่ ออก
    ก๊ากกกกกกกกก หัวจน น้ำตาไหล ::)
    เดี๋ยวไปเรียบเรียงใหม่ก่อน สิมา เล่าใหม่ ..
    555555 โอ้ยให้ขำ ตบท้ายแหน่เถาะ
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

Tags for this Thread