หัวข้อ: น่าสงสารชาวเขา นะ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ Sweet_M

พบปะพูดคุย น่าสงสารชาวเขา นะ

มีหญิงชาวเขาคนหนึ่งเดินกระโผลกกระ เผลก

ไปหาหมอที่ทำการสาธารณสุข

หมอ : “ เป็น อะไรมาครับ ”

สาวชาวเขา: “ โต๊ะเขา ”

เมื่อหมอได้ยินดังนั้นเลยหยิบยาหม่อง ให้ 1 ตลับ แล้วบอก ว่า

หมอ : “ เอา ไปทา วันสองวันก็หาย ”

สาวชาวเขา : “ เขาะคุงค่ะ ”

ผ่านไป 2 วัน

สาวชาวเขาก็มาหาหมออีกครั้ง กระเผลก ยิ่งกว่าเดิมอีก

เมื่อหมอเห็นดังนั้นเลยเอ่ย ว่า

หมอ : “ อ้าว ! ยังไม่หายอีกเหรอ ”

สาวชาวเขา: “ ยาค่ะ ”

หมอ : “ อะไร กันแค่ตกเขาให้ทายาหม่องแล้วยังไม่ หาย'

พร้อมกับหันไปหาพยาบาลแล้วบอก ว่า

หมอ: 'คุณไป ดูอาการและถามเค้าให้แน่ใจทีซิว่าเค้า เป็นอะไรกัน แน่ ”

...................................

เมื่อพยาบาลไปดูอาการแล้วก็กลับมา รายงานหมอ

พยาบาล: “ เค้าเป็น 'ตกขาว' ค่ะ คุณหมอให้ยาอะไร เค้าไปทา คะ ”

หมอ: “ ยา หม่อง ” พร้อมทำหน้า แหย

พยาบาล: “ นั่นซิค่ะ เห็นเธอบ่น “ แสะซิหาย! ” ”

ที่มา fwdmail
    .....โลกหมุนไป ใจอยู่กับเสียงเพลง ชีวิตฉันคืออิสระ I am what I am.....

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    คือสิทั้งแสบทั้งฮ่อนเนาะ..555555

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    โอ๊ย สาวโตะเขา 555555
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

โอ้ยยย...คุณหมอกะมาซ่างเฮ็ด...สิบ่ได้เปิดพัดลมใส่อยู่เบิดมื้อซะตี้::)
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

Membership renewed สัญลักษณ์ของ Sweet_M
    จักสิได้เฮ็ดหยังแน่แล้วพี่ติ๋ม จั๋งสิอยู่ได้ 55555555555
    .....โลกหมุนไป ใจอยู่กับเสียงเพลง ชีวิตฉันคืออิสระ I am what I am.....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ นิลมณีหยก
    เป็นตาคันเนาะคือสิหนหวนหมอกะดายเข้าใจผิดไปได้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บักเซียงเหมี่ยง
    ป้าดดดดดด สิบ่แสบป่ะโธ เบาะ 555+

Tags for this Thread