ผมฟังเพลงบ่ได้ ซ่อยข่อยแหน่

ฅนเมืองชน
    Guest

ผมฟังเพลงบ่ได้ ซ่อยข่อยแหน่

เวลาฟังเพลงในห้องหมอลำต้องเปิดวินโดว์มีเดียมาด้วยใช่ไหมคับหรือต้องเปิดโปรแกรมไรมาด้วยถ้าเปิดต้องใช้โปรแกรมไหนบ้างดาวโหลด์ที่ไหนหรือต้องทำไงผมฟังไม่ได้เลยเพลงไหนก็ตามอยากฟังเสียงพิณกับเสียงแคนมากคิดถึงบ้านไม่ได้ฟังนานแล้วหาฟังยากมากๆช่วยตอบให้ผมหายสงสัยด้วยคับ

บ่าวอุบลมิวสิค
    Guest

Re: ผมฟังเพลงบ่ได้ ซ่อยข่อยแหน่

วินโดว์ มีเดีย ไม่ต้องเปิดครับ แต่ขอให้เช็คดูว่า windows media player จะต้องสูงกว่าเวอร์ชั่น 9 นะครับ ถ้าเป็น net ที่ใช้การ dial up 56 K อาจจะใช้เวลาโหลดนานนิดนึงคับ

บ่าวสายฟ้า
    Guest

Re: ผมฟังเพลงบ่ได้ ซ่อยข่อยแหน่

Re: ผมฟังเพลงบ่ได้ ซ่อยข่อยแหน่ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ฅนเมืองชน
    เวลาฟังเพลงในห้องหมอลำต้องเปิดวินโดว์มีเดียมาด้วยใช่ไหมคับหรือต้องเปิดโปรแกรมไรมาด้วยถ้าเปิดต้องใช้โปรแกรมไหนบ้างดาวโหลด์ที่ไหนหรือต้องทำไงผมฟังไม่ได้เลยเพลงไหนก็ตามอยากฟังเสียงพิณกับเสียงแคนมากคิดถึงบ้านไม่ได้ฟังนานแล้วหาฟังยากมากๆช่วยตอบให้ผมหายสงสัยด้วยคับ
    เหอ เหอ
    Re: ผมฟังเพลงบ่ได้ ซ่อยข่อยแหน่ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ :: บ่าวอุบลมิวสิค ::
    วินโดว์ มีเดีย ไม่ต้องเปิดครับ แต่ขอให้เช็คดูว่า windows media player จะต้องสูงกว่าเวอร์ชั่น 9 นะครับ ถ้าเป็น net ที่ใช้การ dial up 56 K อาจจะใช้เวลาโหลดนานนิดนึงคับ
    ตามนั้นครับ

en24
    Guest

windows media player 10 ฟังไม่ได้สักอันเลยครับ ช้วยผมทีครับผู้รู้....................ขอบคุณมากๆคับ

ฅนเมืองชน
    Guest

ของผมwindow media pleryer 10 ความเร็วเนท 512k วันนี้ไปเล่นเนทมาของเขาไมเปิดฟังเพลงได้อะคับมีวินโดว์มีเดียวขึ้นมาด้วยตรงที่ขึ้นมาของผมเป็นเครื่องหมายกากะบาทครับ ท่านผู้รู้โปรดตอบข้อข้องใจนี้ด่วนด้วยครับจะรอฟัง

adinant
    Guest

ลุงให้ทดลองแบบนี้ดูนะ เผื่อได้.
    1.เปิด window media player ขึ้นมา
    2.เลือก tools
    3.แล้วเลือก options
    4.เลือก file types
    5.เลือก select all
    6.โอเค เลยครับ......ม่วนบาดนี่...ขั้นฟังบ่อได้ ให้ปาดคอ บ่าวอุบลมิวสิค ...55555

ฅนเมืองชน
    Guest

ขอบคุณลุงแด๊กส์หลายๆๆๆๆเด้อพี่น้องผมฟังเพลงได้แล้วหลังจากที่ฟังไม่ได้เป็นเดือนฟังเสียงพิณแล้วคิดฮอดบุญพะเหวดอยู่บ้านหลายแด๊ ขอบคุณอีหลี คิดฮอดบ้าน บุญพระเวสน์คือสิหลาย คือสิมีกันหลอน แห่งันดอกรำฟ้อน ทศพรกัณฑ์ต้น มหาพนใกล้สิเที่ยง เสียงมะลึกคึกคื้น อย่าลืมอ้ายผู้อยู่ไกล ถามอีกอันนึงเด้อ ถ้าสิเอารูปไว้ทางซ้ายมือใต้ชื่อเราตรงที่เราโพสเฮ็ดจั๊งได๋คับ หรือลงชื่อเหมือนลุงแด๊กส์ที่ว่า ลาวเมืองนนท์อะ บอกทีคับป๋ม ไม่รู้วิธีทำจริงๆๆ

บ่าวอุบลมิวสิค
    Guest

ฮ่วยๆๆ บ่แม่นเนวเด้อพ่อลุง

adinant
    Guest

ไปอ่านเบิ่ง ตามนี่ครับ.... http://www.baanmaha.com/forums/index.php?action=help
    ขั้นยังเฮ็ดบ่อเป็น ไห่เฮ็ดหยังดี บ่าวอุบล เหอๆๆๆๆๆ Re: ผมฟังเพลงบ่ได้ ซ่อยข่อยแหน่ Re: ผมฟังเพลงบ่ได้ ซ่อยข่อยแหน่

ฅนเมืองชน
    Guest

ขอบคุณลุงแด๊กส์