หัวข้อ: มารำลึกสมัยเป็นเด็กน้อยกันจั๊กหน่อย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

Re: มารำลึกสมัยเป็นเด็กน้อยกันจั๊กหน่อย

เด็กน้อยเด็กน้อย ความรู้เรายังด้อยเร่งศึกษา......(อีกยาวเติบ)
    ถึงลำบาก..ดากดำ...ก็จำทน (มักเอามาล้อกันเล่นกะยังว๊ะ กะยังวะ)

บ่าวอุบลมิวสิค
    Guest

Re: มารำลึกสมัยเป็นเด็กน้อยกันจั๊กหน่อย

บ่ทันเฒ่าปานใด๋แต่กะเกิดทันยู้ คิคิ

fon_is_coming
    Guest

ชอบเรียนภาษาไทยก็เพราะมานี มานะ นี่ละ อิอิ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: มารำลึกสมัยเป็นเด็กน้อยกันจั๊กหน่อย กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ฝนเอ้ย ฝนเอย ฝนตก
    ชอบเรียนภาษาไทยก็เพราะมานี มานะ นี่ละ อิอิ
    จังซั่นบ่ อิอิ ......นึกว่า ตะเองเป็นมานีนะ หรือ อิอิ

fon_is_coming
    Guest

Re: มารำลึกสมัยเป็นเด็กน้อยกันจั๊กหน่อย กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ฟ้าสางที่บางกอก™
    โห จำได้เลยครับ รุ่นผมเป็นรุ่นแรกที่ได้เรียนหลักสูตรใหม่นี้ อิอิ ตั้งแต่ปี 2521 เชียว
    ฝนยังไม่เกิดเลยอ่ะ :P

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปลัดโตคนเดิม

มานีมานะ ผมเกืยบทันปีเดียวเอง พอผมลงเรียนปับปรับหลักสูตรเป้น กล้า กับแก้ว พระอภัยมณีไปพู้น ผมยุคใหม่....อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

สมัยนี้เรียนแก้วกับกล้า กะให้พากันเก็บไว้นั่นเถาะครับ อีก 20 ปี ข้างหน้ากะสิได้กะหล่าวหาเด้

witwit
    Guest

คึดฮอดหมู่สมัยเรียนประถมคัก
    แต่ก่อนโรงเรียนจะยกพื้นสูง เล่นหมากเตยอยู่ใต้ล่างโรงเรียน
    ม่วนขนาด บ้างคนขี้ดื้อกะแอบไปซ่อมเบิงกระโปรงครู อิอิอิ

บ่าวอุบลมิวสิค
    Guest

Re: มารำลึกสมัยเป็นเด็กน้อยกันจั๊กหน่อย กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวบ้านหนองห้าง
    คึดฮอดหมู่สมัยเรียนประถมคัก
    แต่ก่อนโรงเรียนจะยกพื้นสูง เล่นหมากเตยอยู่ใต้ล่างโรงเรียน
    ม่วนขนาด บ้างคนขี้ดื้อกะแอบไปซ่อมเบิงกระโปรงครู อิอิอิ
    บ่อยากบอกว่าบ่าวอุบลฯกะเคยเป็นแนวนั้นคือกัน Re: มารำลึกสมัยเป็นเด็กน้อยกันจั๊กหน่อย Re: มารำลึกสมัยเป็นเด็กน้อยกันจั๊กหน่อย Re: มารำลึกสมัยเป็นเด็กน้อยกันจั๊กหน่อย

nitiwit
    Guest

ไปอ่านเบิงแร้ว แก้ว กับกล้าว บ่คลาสิคคือมานีมานะเด้อ
    มานีมานะ ให้จินตนาการหลายอย่าง มักอ่านคัก
    ผู้ใหญ่ หาผ้าใหม่ ให้สะใภ้ ใช้คล้องคอ ใส่ใจ เอาใส่ห่อ บิหลงใหล ใคร่ขอดู จะใคร้ ลงเรือใบดูน้ำใส่ และปลาปู สิ่งใด อยู่ในตู้ มิใช้ตั้งใต้ ต่างเตียงจำบ่ได้แย้ว หุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใครจำได้ต่อแน้เด้อ

Tags for this Thread