หัวข้อ: ไข่เขียวกับไข่แดง

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA

พบปะพูดคุย ไข่เขียวกับไข่แดง

มีชายสองคนมาหาหมอที่โรงพยาบาลเพื่อจะมารักษาอาการป่วย
    ของเขา
    ชายคนแรก : ผมมาพบหมอครับ คือว่าผมรู้สึกว่าของ...จะอักเสบ
    (เอ่ยกับนางพยาบาลหน้าเค้าเตอร์)
    ชายคนที่สอง : ผมก็มาหาหมอเรื่องเดียวกับเค้าแหละครับ
    (ก็ชี้ไปทางชายคนแรก)
    พยาบาล : ค่ะ คุณสองคนนั่งคอยซักครู่นะคะ
    ชายคนแรก : คุณมาหาหมอเรื่องเดียวกับผมเหรอ
    ชายคนที่สอง : ครับ ผมรู้สึกว่าของผมจะอักเสบเหมือนกับคุณ
    นั่งคอยกันอยู่ซักครู่หนึ่ง พยาบาลก็ได้เรียกชายคนแรกเข้าไปพบหมอ หลังจากนั้นหมอก็ได้ตรวจดูอาการของชายคนแรกนานพอสมควรแล้วหมอก็เอ่ยกับชายคนแรกว่า
    หมอ : คุณควรจะไปพักผ่อนให้มากนะ เพราะ...ของคุณมันเขียวและ
    ช้ำมาก อาจจะเกิดจากการกระแทกอย่างรุนแรง
    ชายคนแรก : ครับหมอ (แล้วก็ลุกออกไป)
    หลังจากนั้นชายคนที่สองก็เข้ามาพบหมอ หมอใช้เวลาตรวจเท่ากับ
    ชายคนแรก หลังจากการตรวจเสร็จแล้ว ชายคนที่สองก็ออกมา
    ชายทั้งสองคนออกมาหน้าเค้าเตอร์เพื่อจะรอรับชำระเงิน พอถึงเวลา
    ชายทั้งสองคนก็ถูกเรียกมาชำระเงินพร้อมกันแต่ชำระกันคนละช่อง
    ชายคนแรก ชำระ 800 บาท คนที่สองชำระ 150 บาท บังเอิญชาย
    คนแรกได้ยินเข้าก็เลยสงสัยเพราะว่าทำไมเป็นโรคเดียวกันแต่ค่า
    รักษามันแตกต่างกันมาก จึงเกิดความไม่พอใจ เลยเดินเข้าไปใน
    ห้องตรวจโรคเพื่อไปถามหมอ หมอก็หัวเราะและให้เหตุผลว่า
    หมอ : ก็...ของคุณเขียวเพราะเกิดจากการกระแทกอย่างรุนแรงหมอ
    ก็ต้องให้ยาคุณหลายชนิดมาก แต่ส่วนของอีกคนน่ะ .....มัน
    แดง เพราะเปื้อนรอยลิปสติกน่ะ ผมก็เลยสั่งแค่น้ำยาเช็ดทำ
    ความสะอาดก็เท่านั้น
    ชายคนแรก : ......ไข่เขียวกับไข่แดงไข่เขียวกับไข่แดง? ::)::)::)
    ที่มาของเรื่อง...www.kamkling.net

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บักเซียงเหมี่ยง
    555+ โอ้ยยย กะบ่ล้างออกแนเนาะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ นิลมณีหยก
    อยากเอาไปโชว์หมอเนาะส่ำนี้กะดายกะคือบ่ล้างเองพี่จอย แต่ว่าคั่นล้างเองกะบ่ตลกเนาะแม่นบ่::)