หัวข้อ: *** ขอบคุณ...บ้านมหาดอทคอม***

คนดวงดี
    Guest

รอบยิ้มพิมใจ *** ขอบคุณ...บ้านมหาดอทคอม***

และแล้ววันหนึ่งชีวิตที่เราเคยเป็นอยู่แบบธรรมดาๆ ก็เปลี่ยนไป
    เมื่อเราได้พบอีกหนึ่งชีวิตที่พร้อมจะเดินไปด้วยกันกับเรา
    มันไม่ใช่นิยายหรือเรื่องแต่ง แต่นี้คือชีวิตจริงของเรา
    ...........เราเคยถามตัวเราเองอยู่เสมอๆว่า เราจะมีใครสักคนที่มารัก และมาเดินร่วมทาง
    ร่วมสร้างฝันกับเรา นั้นเราควรจะทำอย่างไรบ้าง
    เราตามหามานาน และคิดว่า เราจะต้องเป็นอย่างที่เราวาดหวังไว้ให้ได้
    แต่..ยิ่งวาดไว้ ยิ่งหวังไว้มากเท่าไหร่ วิ่งตามหามากเท่าไหร่ ก็ไม่มีหรอก
    เพราะว่า สิ่งที่เรากำลังหานั้น มันยากที่จะมีใคร ทำได้ทุกข้ออย่างเราหวัง
    ข้อกำหนด กฏเกณฑ์ เราไม่ควรจะตั้งไว้ให้สูงเลย
    เพราะว่า คน 1 คน ก็มีเพียง 1 ชีวิต
    เราน่าจะดูว่า เค้าตั้งใจ และจริงใจกับเรามากเพียงใด
    ถึงแม้ว่า...เค้าทำแล้วไม่ดีดั่งใจเราคาดหวัง
    แต่เราก็เชื่อ และพอใจถึงความตั้งใจ ที่เค้าอยากจะเดินไปกับเรา
    จูงมือไปด้วยกัน โดยที่เค้าไม่รู้สึกว่า อายเพื่อนที่มีแฟนเป็นคนขี้เหร่
    ไม่สมาร์ท ไม่เท่ห์ เต้ายิ้มได้ที่อยู่กับเรา เรามีความสุขที่มีเค้าอยู่ใกล้ๆ
    เป็นคู่คิด เป็นกำลังใจให้เรา

ขอบคุณสวรรค์ที่ส่งเธอมาคู่เรา
    ขอบคุณเวลาที่ทำให้เราได้มาพบกัน
    ขอบคุณความรัก และความจริงใจที่มีให้
    ขอบคุณบ้านมหาดอทคอมที่ทำให้เราได้รักกัน
    ..........และแล้วเราก็ได้แต่งงานกัน

...............คนดวงดี..........

น้ำตาล
    Guest
    ...น้ำตาลเอาเพลงมาฝากจ้า...

อยากหยุดเวลาไว้ตรงนี้
    ตรงที่มีคนดีคอยเคียงข้าง
    แต่ดูเหมือนจะเลือนลาง
    คงเป็นเพราะความห่างไกล

ใจไม่อยากให้เธอเเป็นอื่น
    ทุกวันคืนไม่อยากให้เธอห่างหาย
    อยากให้เธอเก็บรักษาดวงใจ
    เอาไว้ให้ฉันที่รักเธอ

.
    ..ขอแสดงความดีใจด้วนนะค่ะ...คนดวงดี..ขอให้มีความสุขมากนะค่ะ

[radio]up/file/nup1pai.wma[/radio]

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    ขอแสดงความยินดี กะ คนดวงดี ด้วยค่ะ ในวันนี้ได้พบกับสิ่งๆดีๆที่หาเจอ ขอให้มีความสุขและอยู่ครองรักกันตลอดไป นานเท่านาน และให้ได้หลานน้อยๆมาแล่นเล่นในบ้านมหาอีกนะค่ะ ดีใจด้วยค่ะ คนดวงดี

...อ่านแล้ว ยิ้มได้เลยค่ะ คนดวงดีคงมีความสุข มากเลยเนาะ ดีในด้วย :):):):)

ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ตรงกันข้าม ผมอาจจะเลิกกับเมียก็เป็นได้ ฮ่า ๆ ๆ

ที่พูดนี้ไม่ได้โทษเว็บนะ แต่โทษคนที่ไม่รู้จักแบ่งเวลามากกว่า

หุ หุ...เล่นได้ไงทั้งวันทั้งคืน

เรื่องนี้หากเป็นเรื่องจริง ขอให้มีความสุขครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ถ้าคุณคนดวงดีกำลังสิบอกว่า..ได้พบคู่ชีวิตที่เวบบ้านมหาแห่งนี้..กะขอแสดงความยินดีนำอิหลีเด้อจ้า ..อย่างหน่อยนี่กะเป็นการพิสูจน์ว่า ..เฮาสามารถพบเพื่อนแท้ได้ในโลกไซเบอร์แห่งนี้เนาะค่ะ ..ถึงแม้สิน้อย แต่กะยังมีเนาะ..เพราะว่าคุณเป็นคนดวงดี.:g.นิเอง..ฮ่าๆๆ..ขอแสดงความยินดี และขอให้มีความสุขหลายๆเด้อค่ะ(t

เป็นข้อความที่อ่านแล่วซึ้งใจจังเลยจ้า...เป็นรักที่สมหวัง...และมันกะเป็นกำลังใจที่จะก้าวเดินต่อไปกับคนที่เฮารักเน๊าะ...สำหรับเด็กน้อยแล่วคิดว่าหน้าตาไม่สำคัญอีกแล้วล่ะ...เพราะอยากได้เจอคนที่ใจดีมีน้ำใจ...รักและจริงใจกับเราที่สามารถยอมรับความไม่เอาไหนของเฮาได้ทุกเรื่อง...ถึงแม้จะเป็นเรื่องที่แย่สุด ๆๆๆๆๆ เขากะยังรับเฮาได้เสมอ...รักในสิ่งที่เฮาเป็นไม่ใช่อยากให้เป็นในสิ่งที่ตัวเองรัก...

ตรงกันข้าม ผมอาจจะเลิกกับเมียก็เป็นได้ ฮ่า ๆ ๆ

ที่พูดนี้ไม่ได้โทษเว็บนะ แต่โทษคนที่ไม่รู้จักแบ่งเวลามากกว่า

หุ หุ...เล่นได้ไงทั้งวันทั้งคืน

เรื่องนี้หากเป็นเรื่องจริง ขอให้มีความสุขครับ

เป็นข้อความที่อ่านแล่วใจหาย...ว่าทำไมคนที่เคยอยู่กันมานาน 18 ปี อีกไม่นานก็จะตายจากกันแล่วมีการบอกว่าจะเลิกกับเมียว่าสั่นแมะ...กับแค่เรื่องไม่รู้จักแบ่งเวลานี่กะเท่ากับว่าไม่รักกันจริงแล่วเน๊าะ....ป่านนี้ถ้าเมียเพิ่นได้มาอ่านคงจะน้อยใจน่าดูเลยนะ....

ดีใจนำจ้า ดวงดี สมชื่อเนาะเจ้า...ฮัก จริงใจ ให้อภัย...ขอให้ฮักกันตลอดไปนะจ๊ะ....8)

ติ๋มกะขอบคุณเวบบ้านมหาคือกันจ้า ที่เฮ็ดให้ติ๋มค้นพบเจ้าของ..จากคนที่เคยมีเงินเดือนเลี้ยงเจ้าของได้ดีมาตลอด..บ่เคยแคร์อิหยังที่ผ่านมา
    เวบฯได้เฮ็ดให้ติ๋มได้สิ่งที่ดีที่เสียไปแล้วกลับคืนมา....และสิ่งๆนี่มีค่าสำหรับติ๋มที่สุดเลยจ้า ต่อแต่หนีไปคือสิบ่กล้าเสียไปอีกแล้ว....
    กว่าจะเห็นคุณค่าก็เกือบว่าสาย....ขอบคุณเหตุการณ์หนึ่งที่เกิดขึ้นแล้วเฮ็ดให้ติ๋มพบกับสิ่งที่ดีที่สุดในมื้อนี่:)
    ช่วงนี่ติ๋มกะเข้าเนตโดนๆบ่ได้คือเก่าแล้วจ้า ในเมื่อเฮาพร้อมที่สิทำหน้าที่ตรงนี่ กะต้องยอมเสียความเป็นตัวเองลง....
    เขาผู้ก้าวเข้ามาในชีวิตบ่เคยห้ามว่าบ่ให้เล่นเนต แต่จิตใต้สำนึกกะต้องฮู้จักหน้าที่ แบ่งเวลาให้กับสิ่งที่เรามีบ้างกะดีคือกันจ้า
    เวบฯบ้านมหาขอให้เป็นที่ให้ความสุขกับทุกๆคนนะจ๊ะ....ว่างกะแวะเข้ามาเว้ามาคุยกัน
    ครอบครัวมาที่หนึ่งจ้า หน้าที่การงานขอให้มาที่2.....
    แล้วกะลืมบ่ได้ ขอบคุณเวบฯที่เฮ็ดให้ได้ฮู้จัก อ้ายฮักดีๆ คือบ่าวคนเดิม.....
    และกะขอบคุณที่เป็นสื่อ ให้ติ๋มได้พี่ฮัก อ้ายฮัก เอื้อยฮัก น้องฮักอีกหลายๆคน...ขอบคุณค่ะ
    ::) บ่เคยเขียนหยังยาวๆปานนี่จักเทือ...แต่กะออกมาจากใจจริงๆจ้า:)
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    นิยามของคําว่ารักแท้คือ การเข้าใจซึ่งกันและกัน ความสงสาร การให้เกียรติ และความซื่อสัตย์ ซึ่งรักแท้นี้สิบ่อมีหยังมาเป็นอุปสรรคขวากหนามได้ ถึงมีทั้งคู่ถ้ามีรักแท้ต่อกันก็จะจูงมือฟันฝ่าอุปสรรคทั้งหลายทั้งปวงไปได้...///เรื่องรูปร่าง หน้าตา หน้าที่ การงาน ความพิกลพิการหรือแม้กระทั้งฐานะ สิบ่อสามารถมาทําลายกําแพงของคนที่มีรักแท้ได้ ฉะนั้นแล้วคนที่เจอกับรักแท้ถือว่าคุณโชคดีเป็นที่สุดแล้วครับ ซึ่งมีน้อยคนนักจะเป็นแบบคุณ อิอิๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    หนึ่งในล้าน ขอแค่เธอคนเดียว ยินดีด้วยจ้า ...ที่หากันจนเจอ ..ปาฎิหารย์มีจริงเนาะ รักกันนานๆเด้อค่ะ ... อย่าให้เขาว่าได้ว่ามาง่ายไปง่าย
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)