หัวข้อ: เล่นคอมเกิน ๔ ชั่วโมงระวังให้ดี

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ นิลมณีหยก

เล่นคอมเกิน ๔ ชั่วโมงระวังให้ดี

ถ้าคุณอยู่หน้าจอมคอมเกิน 4 ชม.ทุกๆวัน มันอาจจะทำให้ทุกๆคนเป็นโรค "ตาแห้ง"

วิธีตรวจว่าคุณเป็นโรคตาแห้งมีดังต่อไปนี้

ออกไปเดินห้าง เมื่อคุณเข้าห้างคุณจะรู้สึกตามีน้ำตาเลี้ยงไม่พอ ทำให้ต้องกระพริบตาบ่อยๆ((เหมือนตามีน้ำเลี้ยงไม่พอ) อาการเบา

หรือจะมีอีกวิธีนึงคือ

เอาตาไปมองพัดลมครับ เมื่อคุณเอาตาไปมองพัดลมคุณจะรู้สึกอยากกระพริบตาเนื่องจากน้ำตาเลี้ยงลูกตาไม่พอ (อาการนี้หนัก นิดๆ)

วิธีรักษา

1.กินกล้วยน้ำว้า(กินทุกวันก่อนนอน)[แก้ไขได้100%] {หายในเวลา 2-3 วัน ถ้าคนเป็นน้อยๆ} ถ้าเป็นเยอะ 4-5 วัน จะหายสนิท

2.ดื่มนม(ดื่มทุกวันก่อนนอน) {หายในเวลา 3-4 วัน ถ้าอาการหนักนิดๆ 5-6วัน}จะหายสนิท

ข้อเสียโรคตาแห้ง

1.เล่นเกมส์ได้ไม่ค่อยดี (อ่อนขึ้น)

2.ทำให้เกิดโรคที่ตา

วิธีการป้องกัน

1.ถ้าจำเป็นเล่น 4 ชม. ควรพักตา 1 ชม.

2.เล่น 1 ชม. ควนพัก 1 ชม.

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    ขอบคุณครับผมที่นำสิ่งดีๆมาฝากครับ
    ดีเจเต็มเล่นคอม 12 ชั่วโมงต่อวันครับ

บางวันน้อยที่สุด 2 ชั่วโมงครับ

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

เศร้าซึม

ตอนนี้ข่อยกะเริ่มสายตาสั้นลงๆ...อยู่หน้าจอคอม 12 ชั่วโมง เป็นประจำ...
    จังได๋ได้เนาะ การงาน....

Joela
    Guest
    อืมมม..แม่นอิหลีตี้คับ ซิใด้เพลาๆๆเรื่องเล่นเกมลงก่อนซั่นน่า....
    ขอบคุณค้าบบบ..สำหรับคำแนะนำดีๆเด้อคับ..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวชัยภูมิ
    ขอบคุณสำหรับความรู้ เด้อครับ

เด็กน้อยนั่นเป้นคนทีเวลาเล่นแล้วไม่ค่อยล่ะสายตาจากคอมเลยจ้า...
    ตอนนี้เจ็บตาพอสมควร...แต่ลืมตัวทุกที...อิอิอิ

ขอบคุณนะคะพี่ตุ๊ก ต่อไปจะระวังจ้า...เล่นไปพักไปเน๊าะ...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA

รอบยิ้มพิมใจ

จอยกำลังเจอกับตัวเองจ้าน้องตุ๊ก ปวดตาแล้วกะน้ำตาไหล แต่กะเกิดตาเจ้าของบ่ดีนำหล่ะแต่กะมักเล่นคอม มื้อใด๋บ่ได้บายใจสะขาดแมะ อิอิอิ... ::)::)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    ไปเดินห่างบอได้ดอกครับหาหม่องจอดรถยาก
    ตั้งวงเบียร์ดีกวา

น้ำตาล
    Guest
    เพี้ยนนนจ๋า....ซั่นคือสิบ่ได้ใส่แว่นดอก...

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    เอื่อยตุ๊กติ๊ก ว่าก็หยัง 4 ชม.เนาะ หมูหวาน นั่งหน้าคอม 12 ชม.รวดเลย 555+::)::) บ่แห้งจักเทื่อ น้ำตาไหล อยู่บ่เซา 555555 ::)::)
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

Tags for this Thread