หัวข้อ: พ่อพันธุ์ ...อย่างฮา

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง

รอบยิ้มพิมใจ พ่อพันธุ์ ...อย่างฮา

พ่อพันธุ์

นายอำเภอคนหนึ่งแต่งงานอยู่กินกับภรรยามาหลายปีแล้วจึงห่างเหินเรื่องเซ็กส์ไป
    วันหนึ่งทางอำเภอจัดงานประกวดพ่อพันธุ์วัว
    นายอำเภอได้รับเชิญให้ไปเป็นประธานและแจกรางวัลแก่ผู้ชนะ ฝ่ายภรรยาเมื่อทราบข่าวก็ขอตามไปด้วย
    เมื่อไปถึงงานมีชาวไร่นำวัวมาประกวดกันมากมาย กรรมการต้องทำงานอย่างหนัก

ในที่สุดก็ได้ ผู้ชนะเลิศและรองชนะเลิศอีก 2 คน คณะกรรมการก็ประกาศให้ผู้ที่ได้รับรางวัลที่ 3 ขึ้นรับรางวัล
    กับท่านนายอำเภอเป็นคนแรก
    เมื่อผู้ที่ได้รับรางวัลที่ 3 มารับรางวัลจากท่านนายอำเภอ นายอำเภอก็ถามขึ้นว่า
    นายอำเภอ : คุณทำอย่างไรวัวของคุณจึงได้รับรางวัลที่ 3
    ผู้ได้รับรางวัลที่ 3 : ผมเลี้ยงวัวโดยบำรุงอาหาร และให้สารอาหารเพิ่มเติมทำให้วัวของผม สามารถผสมพันธุ์
    กับแม่วัวได้ 3 วันต่อ 1 ครั้งครับ
    เมียนายอำเภอนั่งอยู่ข้าง ๆ จึงสะกิดสีข้างนายอำเภอ แล้วพูดว่า
    "เห็นมะ...เห็นมะ..."

จากนั้นคณะกรรมการก็ประกาศให้ผู้ที่ได้รับรางวัลที่ 2 ขึ้นรับรางวัล นายอำเภอก็ถามผู้ที่ได้รับรางวัลที่ 2 ว่า
    นายอำเภอ : คุณทำอย่างไรวัวของคุณจึงได้รับรางวัลที่ 2
    ผู้ได้รับรางวัลที่ 2 : ผมเลี้ยงวัวโดยบำรุงอาหาร และให้สารอาหารเพิ่มเติมทำให้วัวของผมสามารถผสมพันธุ์
    กับแม่วัวได้ 2 วันต่อ 1 ครั้งครับ
    เมียนายอำเภอจึงสะกิดสีข้างนายอำเภอ แล้วพูดว่า "เห็นมะ...เห็นมะ..."

จากนั้นคณะกรรมการจึงประกาศให้ผู้ที่ได้รับรางวัลที่ 1 ขึ้นรับรางวัล นายอำเภอก็ถามผู้ที่ได้รับ รางวัลที่ 1 อีกว่า
    นายอำเภอ : คุณทำอย่างไรวัวของคุณจึงได้รับรางวัลที่ 1
    ผู้ได้รับรางวัลที่ 1 : ผมเลี้ยงวัวโดยบำรุงอาหาร และให้สารอาหารเพิ่มเติมทำให้วัวของผมสามารถผสมพันธุ์
    กับแม่วัวได้ทุกวันครับ
    เมียนายอำเภอสะกิดสีข้างนายอำเภออีก แล้วพูดว่า"เห็นมะ...เห็นมะ..."
    นายอำเภอเหลืออดจึงถามผู้ที่ได้รับรางวัลที่ 1 ขึ้นว่า
    "เป็นไปได้อย่างไร พ่อวัวจะผสมพันธุ์กับแม่วัว ตัวเดียวกัน ได้ทุกวันเลยหรือ"
    ผู้ที่ได้รับรางวัลที่ 1 ก็ตอบว่า "มิได้ครับ ผมเปลี่ยนแม่วัวให้กับพ่อพันธ์ของผมวันละตัวครับ"
    นายอำเภอจึงหันไปหาภรรยาที่นั่งฟังอยู่ข้าง ๆ พลางพูดด้วยเสียงอันดังว่า
    "เห็นมะ...เห็นมะ...."

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ดอกหญ้า
    เปลี่ยนแม่วัวสุมื้อ กะเปลี่ยนหัวพ่อวัวนำแล่ว
    กร๊ากกกกกกกก เห็นมะ เห็นมะ อิอิอิ

Tags for this Thread