สำหรับหัวใจ...ที่อยากบอกใครสักคน

ผิดไหม....ถ้าหัวใจ...คิดจะชอบ เขาคนที่ห่างไกล
ผิดไหม...ถ้าหัวใจ...คิดจะแอบ เขาที่แสนดี
ผิดไหม...ถ้าหัวใจ...แอบเป็นห่วงเขา อยู่ลึกๆข้างในหัวใจ
ผิดไหม...ถ้าหัวใจ...ดวงนี้อยากบอกว่า...เป็นห่วงเขา
ผิดไหม...ถ้าเราแอบ....มีใจให้กับเขา

....................คำว่าห่วง...ที่เรามีให้เขา.................
เขาจะรับรู้ได้หรือไม่...เคยถามหัวใจของตัวเอง
........................ในเมื่อรู้อยู่แก่ใจว่า...................
ระหว่างเราและเขา....มันเป็นไปไม่ได้เลย...แม้แต่นิดเดียว
…………คำๆหนึ่งที่อ้ายขอ.........................
......................ในเมื่อน้องสิแต่งงาน.................
....เฮ็ดมื้อหน้า...กับสิ่งที่สิเกิดขึ้นให้ดีที่สุด...ถ้าคิดฮอดอ้าย

เหงาจับจิตจับใจ....ผิดเต็มประตู.....