หัวข้อ: "เคยอกหักกันบ้างไหมครับ "

tata-design
    Guest

Facebook Video "เคยอกหักกันบ้างไหมครับ "

"เคยอกหักกันบ้างไหมครับ

ผมเคยอกหักมาแล้วหลายครั้ง
    แต่ละครั้งก็รู้สึกว่าหนักหนาสาหัสมากขึ้นเรื่อยๆ
    ครั้งล่าสุดที่เพิ่งผ่านไปก็เช่นกัน ผมซึมเศร้าแทบไม่พูดไม่จา
    ใช้ชีวิตแบบผลาญเวลาให้หมดไปวันๆ
    เลิกงานก็ไปกินเหล้าจนเกือบเช้าจึงกลับบ้าน
    ถึงบ้านก็หมกตัวอยู่แต่ในห้องนอน
    ไม่คุยกับใครเลย รวมทั้งแม่ของผมด้วย

จนเช้าวันหนึ่งแม่เข้ามาในห้องนอนของผมชวนผมคุยโน่นคุยนี่
    ผมก็ตอบแบบขอไปทีแต่แม่ก็ยังชวนผมคุยไปเรื่อยๆ
    จนมาถึงเรื่องความรักของผม แม่บอกว่า

แม่จะแนะนำผู้หญิงคนหนึ่งให้ดีไหม... เธอทำกับข้าวเป็น...
    ดูแลบ้านได้ และพร้อมที่จะดูแลผมเสมอ เธอนั้นหน้าตา
    ไม่สวยอย่างผู้หญิงที่ผมเคยชอบ ๆ มา ท้วม ๆหน่อย
    ดูจะอายุมากไปนิด แต่ที่สำคัญเธอรักผมมากกว่าใครๆ
    เธอไม่ได้อยู่ไกลจากผมเลย
    แต่เธอนั่งอยู่ข้างๆ ผมนั่นแหละ"

แม่ถามผมว่าจะลองรักผู้หญิงคนนี้ดูบ้างได้ไหม...น้ำตาของแม่เริ่มคลอ
    ผมพูดอะไรไม่ออก แต่เข้าไปกอดแม่นิ่งแทนคำตอบ
    ขณะที่กำลังวิ่งหาความรักอยู่นั้น
    บางทีเราก็ลืมไปว่ายังมีอีกคนนึงที่รักเราอย่างสุดหัวใจ

จำไม่ได้ว่าเราลืมเธอมานานเท่าไหร่แต่จะไม่มีเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นอีกแล้ว"

คัดลอกมาเด้้อค้าาาาา...อ่านแล้วซึ้งดี.เพราะบางครั้งเราก็ลืมสิ่งที่อยู่ใกล้ตัวเรา..มัวแต่วิ่งหารักที่ไม่มีวันรู้ว่าอยู่ไหน...อยู่ไหนนะความรัก.....คัดลอกมาเด้้อค้าาาาา..http://209.85.175.104/search?q=cache...&client=safari

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    ไม่เคยคับเพราะผมมีแฟนทีละหลายๆคน(ก่อนแต่ง)
    แต่เคยแอบรักเขาข้างเดียว....

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เคยแอบรักคนที่ทำงานเดียวกันแต่ว่าเค๊ารับแบบน้องง่ะ อย่างนี้เรียกว่าอกหักหรือเปล่า
    ฮ่องไห่ตั้งหลายมื่อในวนที่เขาแต่่งงาน
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ น้องข้าวเหนียว
    อกหัก...บ่เคยดอกจ้า เคยแต่เกือบหักจ้า ขนาดแค่เกือบแมะอ้าย...หยังฮ้องไห้ชิกๆๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง
    บ่เคยดดอกคับ แต่อ่านแล้ว กะซึ้งหลาย ฮักแม่คับ

มักสาวฟังลำ
    Guest
    เสียน้ำตาให้กับความอกหัก แล้วกะเสียน้ำตาให้กับแฟนตูรกีนำเด้อครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    เพราะบางครั้ งเราก็ลืมสิ่งที่อยู่ใกล้ตัวเรา..มัวแต่วิ่งหารักที่ ไม่มีวันรู้ว่าอยู่ไหน...อยู่ไหนนะความรัก...
    .
    .
    หาท่อได๋ กะหาบ่พ้อ จ้อย จักความรักเป็นจั่งได๋ ..
    .
    .
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา
    มันกะปวดๆฮ้อนฮนในหัวใจละเนาะ ทรมานคือจังเสียรู้เค้าหลายแบบนี้นะ คือสิอกหักละติ

ความเจ็บปวดที่ได้รับมันกะเป็นประสบการณ์ที่ครั้งใหญ่ ถามว่าเข็ดบ่ บ่เข็ดดอก เพราะเฮากําหนด
    ชีวิตบ่ดั่ย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จ๊ะเอ๋
    แม่ถามผมว่าจะลองรักผู้หญิงคนนี้ดูบ้างได้ไหม...// บางครั้งเฮากะลืมฮักแม้กระทั้งคนที่อยู่และดูแลเฮาอยู่ใกล้ๆ ลืมแม้กระทั้งฮักตัวเอง