หัวข้อ: 10 อันดับบุคคลที่มีรายได้ต่อเดือนหรือที่เราเรียกเงินเ ดือนสูงที่สุดในประเทศไทย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กลางทุ่งสารคาม

10 อันดับบุคคลที่มีรายได้ต่อเดือนหรือที่เราเรียกเงินเ ดือนสูงที่สุดในประเทศไทย

คุณมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ครับ? เอาเป็นว่าเงินเดือนนะครับ
    ลองมาดู 10 อันดับบุคคลที่มีรายได้ต่อเดือนหรือที่เราเรียกเงินเดือนสูงที่สุดในประเทศดูไหม?

อย่างไรก็ดีเรื่องนี้เป็นความลับครับ จึงรู้เพียงรายได้ที่เป็นเงินเดือน+โบนัสต่อปีของแต่ละท่านที่ยื่นต่อเสียภาษีครับ
    แล้วเรานำมาเฉลี่ยต่อเดือน
    และนี้คือ 10 อันดับบุคคลที่มีรายได้ต่อเดือนที่เรียกว่าเงินเดือนสูงที่สุดในประเทศ

อันดับ 10 คุณ บัณฑูร ล่ำซ่ำ
    นายธนาคาร กสิกรไทยครับ รั้งอันดับ 10 ด้วยรายได้ 14,300,000 ต่อ ปี
    หรือราวๆ 1,191,777 บาทต่อเดือนครับ

อันดับ 9 คุณ มาเชลลีนัส ไซมอน เฮนดริกัส
    ท่านนี้เป็นผู้บริหารของ ปูนซิเมนต์นครหลวงหรือปูนอินทรีย์ครับมีรายได้ต่อเดือนมากกว่าคุณ บัณฑูร ล่ำซ่ำ เล็กน้อยครับ
    1,194,167 บาทต่อเดือนครับ มากกว่าอันดับ 10 เพียง 4,000 บาทครับ

อันดับ 8 คุณ ลินดา ลีสหะปัญญา
    ผู้บริหาร โรงพยาบาล บำรุงราษฎษ์ครับ หากคุณเคยไปเยือนที่ โรงพยาบาลแห่งนี้
    ท่านคงเข้าใจได้ดีว่าอันดับหนึ่งด้านการบริการทางการแพทย์แห่งเอเซีย ไม่ใช่คำกล่าวที่เกินจริง
    และเธอซึ่งเป็นผู้บริหารมีรายได้ปีละ 15,200,000 บาทต่อปีครับ หรือเดือนละ 1,268,241 บาท

อันดับที่ 7 คุณ แอริค มาร์ค เลอวีน
    แคลิฟอร์เนีย ว้าว ฟิตเน็ต คือที่ท่านผู้นี้ทำงานและบริหารอยู่
    ความต้องการการมีสุขภาพที่ดีทำให้ธุรกิจนี้เติบโตอย่างรวดเร็วและแน่นอนหมายถึงผลตอบ
    แทนผู้บริหารที่ได้รับ
    ถึง 1,283,380 บาทต่อเดือน

อันดับ 6 คุณ ปลิว มังกรกนก
    ผู้บริหารธนาคาร ทิสโก้ ท่านผู้นี้ได้อันดับ 6 ไปด้วยรายได้ 1,334,287 บาท ต่อเดือนครับ

อันดับ 5 คุณ ชาติศิริ โสภณพนิช
    หากพูดถึงนามสกุล โสภณพนิช เราคงเดาถึงกิจการที่ท่านดูแลได้ไม่ยาก
    ครับนั้นคือธนาคารกรุงเทพฯ ซึ่งทางธนาคารจ่ายเงินค่าตอบแทนต่อเดือนเป็นจำนวน 1,363,106 บาทครับ

อันดับ 4 ดร วิชิต สุรพงษ์ชัย
    ท่านผู้นี้ก็เป็นผู้บริหารธนาคารครับ และเป็นธนาคารที่เก่าแก่ที่สุดในประเทส
    ใช่แล้วครับ ธนาคารไทยพานิชย์ และแน่นอนครับนายธนาคารรวยเสมอ
    โดยท่านมีรายได้ต่อเดือน 1,369,167 บาทครับ

มาถึง 3 อันดับสุดท้าย สังเกตนะครับไม่มีใครต่ำกว่าล้านเลย
    อันดับ 3 คุณ มนตรี ศรไพศาล
    ผู้บริหารของบริษัทเงินทุนหลักทรัพย์ กิมเฮง (ประเทศไทย) คุณสงสัยไหมท่านได้เท่าไหร่จึงมาถึงอันดับ 3

ท่านได้รับค่าตอบแทนเดือนละ 1,424,722 บาทครับ

อันดับ 2 คุณ บุญคลี ปลั่งศิริ
    ผู้บริหารจาก ชินคอร์ปรายนี้มีรายได้สูงพร้อมๆกับความสามารถที่สูงมากพอๆกัน
    ในยุคของการแข่งขันที่รุนแรงด้านการสื่อสาร เขาผู้นี้ยังทำให้ชินคอร์ปยังครองตำแหน่งแนวหน้าของประเทสได้

และรายได้ของเขาต่อเดือนคือ 1,498,571 บาทครับ

อันดับ 1....................

ผมให้ข้อมูลก่อนให้ซื่อดีกว่า

ท่านผู้นี้อยู่ในธุรกิจปิโตรเคมีครับ ท่านเป็นนักการเมืองด้วย

แต่

ทำอาชีพการเมืองได้ไม่ดีนัก

ครับผมว่าทุกคนทราบแล้ว ท่านผู้นี้คือ

ประชัย เลี่ยวไพรัช

ท่านมีรายได้จาก ทีพีไอ เดือนละ 2,666,580 บาท ครับ สูงที่สุดในประเทศไทย เป็นท่านเดียวที่มีรายได้เกิน 2 ล้านครับ

เห็นแล้วกลุ้ม ไอ้เรามันหลักหมื่นกลางๆ ไกลจากเขาจัง

ข้อมูลจาก

กรุงเทพธุรกิจ บิสวีด

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน
    เขากินข้าวกับอีหยังล่ะหึ...จ้ำปลาแดกคือซุมพวกเฮาบ่..
    ไม่เข้าถ้ำมอง เหตุไฉนจะได้มอง...http://img198.google.co.th/img198/6016/iinjiisjiisj.gif

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ นิลมณีหยก
    เป็นตาออนซอนเนาะได้จักเดือนละสามแสนกะเอาดอกปานนั่นกะยังได้แต่ฝันอยู่เฮือนสิบ่ท่อวังนี่เบาะเนาะคั่นปานนั้น ตาร้อนทันที ร้อนเพราะเงินอิอิๆๆๆๆๆๆๆ

มักสาวฟังลำ
    Guest
    บ่อต้องไปเหลือใจเข้าด๊อกอ้ายเอื้อย ให้เผิ้นรวยตายไปเลย จังคนเฒ่าเผิ้นว่า แฮ่งจนแฮ่งย้าก แฮ่งหางกะแฮ่งมี

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoloclikclik

อายหน้าแดง

เป็นตาออนซอนเพิ่นเนาะ คนเฮาสางมาต่างกันแท้

กะดีอยู่ครับ เงินหลาย อำนาจการใช้จ่ายหลาย

แปลกเนาะ ตอนมากะมาแต่โตกับรก(ตัดทิ้งแต่น้อยๆ) เพิ่นคือมีขีดความสามารถสูงแท้หละฮึ แต่อย่าลืมเด้อครับ ยามไปแม้แต่ร่ายกายกะเอาไปนำบ่อได้ดอกครับ
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

Tags for this Thread