หัวข้อ: ตัดผม...ก็เก่ง ปาก็ดี

ศิลปิน นักเขียน สัญลักษณ์ของ maanoy

ตัดผม...ก็เก่ง ปาก็ดี

ตัดผม...ก็เก่ง ปาก็ดี
    พ่อใหญ่มะม๋าน้อยหย่างไว่ๆเข้าร้านตัดผม....ร้านนี้เป็นร้านประจำหมู่บ้าน...มีมาเก่าแก่..เบิ่งตะช่างตัดผมก็รุ่นราวคราวเดียวกันกะพ่อใหญ่มะม๋าน้อย....
    ก่อนสิหย่อนก้นลงนั่งม้านั่งตัดผมเลากะบอกช่างตัดผมว่า “รองทรง” จากนั้นเลากะโกนก๊อกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ทั้งที่เลาบ่อทันฮู้เลยว่าวันนี้ช่างตาดผมมาว.....
    ช่างตัดผมรุ่นเดอะ ลีลากลีลือจับได้แบ็ตตาเลี่ยนกับหวีหย่างโซซักโซเซเอาแบ๊ตตาเลี่ยนฮะผมพ่อใหญ่มะม๋าน้อยจนหัวโปกทั้งที่ตามืนแน่บ่อมื่นแน...
    สักพัก....เสียงจากช่างตัดผมปลุก...แล้วละ
    พ่อใหญ่มะม๋าน้อยตื่นมาเห็นตะของหน้ากระจก...ตกใจอย่างใหญ่หลวง พร้อมกับโวยวายอย่างบ่อพอใจ
    “ฮ้วย...ช่างจั่งได๋ตัดผมคือขี้แท้....
    ช่างตัดผมง๊วกมา...ตะคอกใส่ สิคือขี้ตั๊ว...หัวโตคือหัวหมา...
    ......................555555555555555555555555555555555555555555555.......................

Membership renewed สัญลักษณ์ของ ไม่สวยแต่เร้าใจ
    คือสิเมาแฮงเนาะพ่อใหญ่ เห็นหัวคนเป็นหัวหมา

Tags for this Thread