หัวข้อ: ขอบคุณ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ miaw

ขอบคุณ

ขอบคุณบ้านมหาที่ให้คนๆนี้ได้เข้ามาพักพิงและมีความสุขความอบอุ่นแต่บางเวลามันทำให้เศร้าและไม่มีใครรับรู้และอีกอย่างรู้สึกเสียใจกับคนที่่

เรารักและเคารพเขามองไม่เห็นความรู้สึกข้างในว่าเราเคารพเขาทุกอย่างแต่เป็นแค่สว่นเกินที่เขาไม่มองเราผิดอะไรๆขอบคุณที่ได้รู้จักถ้ารังเกลียด

ก็ขอโทษที่เข้ามาให้ลำคานขอโทษจริงๆแต่สำหรับเราคนนี้รักทุกๆคนค่ะอยากบอกว่าตอนนี้ไม่มีกำลังใจมีแต่คนเขารังเกลียดแต่ก็ดีใจที่ได้เข้ามาในบ้านมหา
    ขอบคุณ

สู้สู้จ้า

เอื้อยเด็กน้อยขอเป็นกำลังใจให้น้องหมิวเด้อ...
    เป็นธรรมดามันกะสิมีทั้งคนรักและคนซัง...
    แต่กะอย่าไปท้อกับความรู้สึกเหล่านั้นเลยนะ...
    ไม่หวั่นไหวเพราะมีคนอีกมากมายที่ยังรักและ
    ห่วงใยเฮาอยู่จ้า...สำหรับคนที่ไม่เห็นความรู้สึก
    ของเฮาสักวันหนึ่งเขาจะรับรู้ได้จ้า...สู้สู้จ้าน้องหมิวที่น่ารัก...

สู้สู้จ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร

ท้อ...แต่อย่าถอย

ท้อ...แต่อย่าถอย

เห็นกระทู้แปลก ๆเลยแวะมาอ่านดู ผมอ่านแล้วรู้สึกไม่สบายใจ
    แทนคุณน้องหมิว น้องหมิวคงมีอะไรไม่สบายในใจ แต่ก้อยังดี ที่ได้มา
    ระบายในที่นี้ ผมไม่รู้จักน้องหมิวเป็นการส่วน แต่ก้อขอเป็นกำลัง
    ใจให้น้องหมิวทำใจดี ๆ ไว้ครับ ธรรมดาของคนเราครับ มีคนชอบ
    ก้อต้องมีคนรังเกลียด เป็นของคู่กันอยู่แล้วครับ และสักวันเขาคง
    เข้าใจเราเองครับ บ้านหลังนี้ตั้งแต่ผมเข้ามามีแต่ความสนุกสนาน
    ได้ทั้งความรู้แปลกใหม่ และประสบการณ์ดี ๆ หลาย ๆ อย่างครับ

คุณน้องหมิว ถ้าท้อ แล้ว อย่าถอยนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งครับ 8)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    น้องที่ตั้งกระทู้นี้ โดยทั่วไปแล้วทางทีมงานและผู้ดูแลบอร์ดไม่รู้จักน้องเป็นการส่วนตัว แต่เมื่อได้มาอ่านบทความที่น้องตั้งขึ้นมาแล้วก็เกิดความไม่สบายใจ เพราะว่าพวกพี่ๆไม่รู้เลยว่าน้องมีปัญหาอะไร กับใคร ยังไง ในบ้านมหาคงไม่มีใครไปรังเกลียดน้องหรอกครับ หรือถ้ามีก็คงเป็นเรื่องส่วนตัวกับคนบางคนซึ่งลักษณะน้องตั้งกระทู้กว้างมากซึ่งอาจจะทําให้คนที่มาอ่านเข้าใจไปต่างๆนาๆ ดังนั้น ทางพวกพี่ๆจึงอยากให้น้องแจ้งปัญหา หรือมีอะไรที่น้องไม่เข้าใจ โดยส่งเป็นข้อความส่วนตัวมายังพี่ หรือ จะโทรมาพูดคุยโดยตรงกับก็ได้ครับ เบอร์โทรจะส่งให้ทางข้อความส่วนตัว จากใจจริงทีมงาน ครับผ๊ม
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ miaw
    ขอบคุณค่ะที่ให้กำลังใจค่ะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    อ๋อ/น้องหมิวเล่ามาอ้ายก็เข้าใจตามนั้นละครับ ทีมงานก็สบายใจนํา //มันเป็นเรื่องธรรมชาติ และธรรมดา คนเฮาทุกคนต้องมีความรู้สึกเช่นนี้ การเขียน การเล่าก็เป็นการระบายที่ดีอีกทางหนึ่ง พวกอ้ายและทีมงานทุกคนขอเป็นกําลังใจให้ยืนหยัดต่อสู้ กับอุปสรรค ดังกล่าวเด้อน้อง ว่างๆก็โทรศัพท์มาเล่าสู่อ้ายฟังบ้าง เบอร์โทรหลังไมค์ ครับผ๊ม
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เอ๋า เป็นหยังคือมีแต่คนรังเกียจแถะล่ะ หาสาเหตุ และกะแก้ไขซั่นแหล่ว

ผู้ที่รู้จักจุดบกพร่องตัวเอง จะทำให้ชีวิตเจริญก้าวหน้าไปอีกขั้น หรือหลาย ๆ ขั้น

แต่คนที่ไม่รู้จักจุดบกพร่องตัวเอง รอให้คนอื่นชี้ คน ๆ นั้น จะไม่พัฒนา ผมขอใช้คำว่าน่าสงสารล่ะกัน

เพราะกี่ปีกี่ชาติก็จะบอกว่า คนรอบข้างไม่รักเรา ที่จริงแล้ว เราไม่ยอมมองจุดบกพร่องตัวเอง นำมาพัฒนา และปรับตัวให้เข้ากับคนรอบข้างต่างหากล่ะ

อยากให้คนอื่นรักเรา เราต้องรักตัวเองก่อน ให้เกียรติตัวเอง และจงระลึกเสมอว่า คนที่อยู่ในกระจกนี่แหละ คือคนที่เพอร์เฟ็คที่สุด ดีที่สุด เพื่อสร้างความมั่นใจให้กับตัวเอง ให้เกิดพลัง เพื่อที่จะเอาชนะอุปสรรคหรือความท้อใจทั้งหลายทั้งปวง ที่กำลังประสบอยู่ในขณะนั้น

แต่ไม่ใช่หลงตัวเอง และคิดว่าตัวเองถูกเสมอไป คนประเภทนี้ อยู่ก็ไม่สบาย ตายไปก็ไม่สะดวกครับ

ยิ่งพวกเรียนสูง ๆ ปริญญาตรีก็ฟัง ปริญญาโทเริ่มเถียง ปริญญาเอกไม่ฟังใครเลย ::)

ขอเอากำลังใจช่วยครับ บางอารมณ์ผมเองก็มีบ้างความท้อแท้เหนื่อยหน่าย แต่อย่ายอมแพ้ครับ

โอ้ยยยยยยหมิวละลืมบทเศร้าที่นี้อ้ายเอ้ยหัวเราะหลายลืมเลยค่ะมื้อหน้าชิได้ไปคุยนำอ้ายให้เว้าตลกใ้ห้ฟังขอบคุณค่ะ::)::)

รักและห่วงใย

น้องหมิวจ๋าสู้สู้จ้า...อาจสิบ่ได้เว้านักแต่ขอบอกว่า ....รักและห่วงใยนะคะ...จุ๊บๆๆๆจ้า

สวนโมกข์ จ.สุราษฎร์ธานี

รักและห่วงใย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จ๊ะเอ๋
    เป็นกำลังให้อีกคนจ้า ต่างหน้าต่างใจเว้ากันกะมีบ่เข้าใจกันบ้างจ้า แต่กะพยายามคิดในทางที่ดี เอาเปนว่าม่วนๆกันดีกว่าจ้า8)

Tags for this Thread