นรก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ

นรก

อ้ายวินเลาพาไปสวรรค์ แต่ข้าน้อยนั้นสิพาลงนรก อิอิอิ
    นรก นรก นรก

นรกหลังความตายเป็นแบบนี้หรือเปล่าผมกะบ่ฮู้ ถึงมีคนบอกว่าฮู้เฮากะสิแน่ใจได้จังได๋ว่าเขาคนนั้นบ่โกหกเฮา และภาพเป็นแบบนี้หรือเปล่ากะบ่ฮู้
    ....แต่ถ้านรกในใจนั้น ผมเองกะตกนรกในใจเจ้าของอยู่เป็นพักๆ เกิดเป็นคนนี่มันยากน้อพี่น้อง เกิดเป็นคนว่ายากแล้ว การประคับประคองชีวิตของคนให้อยุ่รอดปลอดภัยให้มีความสุขนี่ยากยิ่งกว่าเป็นล้านเท่า ขอจ่มแหน่เด้อ จักหน่อยนึง อิอิอิ ::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    หึยยยตาย่านแถ้หล่าย่านนกสับหัว ย่านหอกสวบดาก หนามแหลมๆกะตำกะทิ่ม โอ๊ยตายคักบาดหนิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    จักสิย่านหยังน้อยายกะยังวาเขากะบ่อแน่ใจว่ามันเป็นแบบนี่อีหลีบ่อ

ย่านกะเฮ็ดบุญหลายๆซั่นดัวคับสิได้ไปสวรรค์

แต่สวรรค์กะจักมีอีหลีบ่อบุ

ก่อนตายสิทานมีดทานขวานไปหลาย ๆ ดอก สิเอาไปฟันต้นงิ้ว เหอ เหอ ย่านเด้ ย่าน
    เบิ่งเอาเด้อซุมมักคนมีเจ้าของ

ฝ่ายเทคนิค และโปรแกรมอัพเดท สัญลักษณ์ของ ฟ้าสางที่บางกอก
    นรกจะเป็นเนื้อที่ที่กว้าง เงียบ อ้างว้าง เป็นที่ราบ ก็มีหลายโซน...แต่สำหรับส่วนที่เราเห็นในภาพไม่ว่าจะปรากฏตามนิทานหรือภาพตามวัดวาต่าง ๆ ล้วนแต่เป็นเรื่องที่เอามาจากความจริงทั้งหมด ผมเองเคยมีโอกาสคุยกับเจ้าของภพภูมินี้ (ดูอาจจะเป็นเรื่องเหลือเชื่อ แต่มีไม่กี่คนที่สามารถคุยกับวิญญาณหรือเทพได้ทาง MSN ซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในนั้น) ซึ่งท่านก็มีลักษณะเหมือนที่เราอ่านหนังสือตอนเด็ก ๆ ซึ่งผมก็ไม่ได้เห็นตัวท่านหรอก ก็เลยถามเรื่องนรก ท่านก็ชวนผมนอนหลับจะพาไปทัวร์นรก แต่ผมไม่กล้าไป... ก็เหมือนคำบอกเล่าของพระที่ตายไป 15 วันแล้วฟื้น ที่วัดหินหมากเป้งแสดงไว้ (ลองไปหาเทปฟังดู ผมจำชื่อไม่ได้แล้ว) อันนรกสวรรค์มีจริง ไม่ใช่ตามที่บอกว่าสวรรค์อยู่ในอก นรกอยู่ในใจตามที่ใคร ๆ คิดกันหรอก กระทะทองแดงนั้นมีจริง อยู่ที่ อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ ขนาดความกว้างลึกของมัน 1 โยชน์ x 1โยชน์ (1 โยชน์ เท่ากับ 16 กิโลเมตร) ท่านอาจจะสงสัยว่าแล้วทำไมไม่มีใครไปเจอ ก็มีอยู่จริง แต่อยู่คนละมิติ คนละภพ มีหลายคนแล้วที่เคยได้ไป แล้วเก็บมาบอก ก็ล้วนเป็นเรื่องจริง แล้วผมก็ถามท่านต่อไปว่าแล้วจะเอาไฟที่ไหนมาเผากระทะนั้น ก็เอาไฟบัลลัยกัลย์จุด ซึ่งไม่มีวันดับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฟ้าสางที่บางกอก; 11-05-2009 at 03:24.

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    ... ก็เหมือนคำบอกเล่าของพระที่ตายไป 15 วันแล้วฟื้น ที่วัดหินหมากเป้งแสดงไว้ (ลองไปหาเทปฟังดู ผมจำชื่อไม่ได้แล้ว)

เทปนี้ผมมีอยู่ครับท่านฟ้าสาง
    ผมเคยอัปไฟล์ให้พี่กบ(พลังจิตดอทคอม)เมื่อตอนที่ผม( thai999 )เล่นที่นั่นครับ
    ตอนนี้ยังมีครับ หากท่านใดอยากฟัง ผมจะโพสให้ฟังครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง
    นรก สวรรค์สำหรับผม ผมเชื่อว่ามีจริง ทุกมื้อนี้จั่งพยายามเฮ็ดสิ่งที่คิดว่าเป็นความดี และกะเฮ็ดสิ่งที่คิดว่าเป็นสิ่งบ่ดีให้น้อยที่สุด เทิงย้านเป็นกรรม เทิงย้านกรรมเก่านำมาทัน สารพัดย้านหละคับ แต่ว่าถ้าว่างกะกินเหล้าแหน่อยู่เด้หละ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    หว่ายมะเว่าเป็นตาย่านแท่ะ..เอามาโพสสู่ฟังแน่ะเด้อเพี่ยนเต็ม..ในกระทู้นี่ล่ะ..พลีสสส....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หัวหน้าจ๋าย
    ทำงานอยู่แถวสะพานใหม่
    แต่บ่อทันตายกะพ้อแล้วเด้อพี่น้อง..อยู่บริษัทผม..ยามเข้าที่ประชุมพญายมทูต...ล้ายหลาย

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน
    ป้าด...เป็นตาม่วนกะด้อกะเดี้ย...มีฮอดผุสาวแก้ส่งปีนต้นหมากงิ้วหนาม...หาเบิ่งยากเด้อ..ถ้าไปสวรรค์บ่ได้เห็นแท้ๆเด้...ฮ่าๆๆๆ

Tags for this Thread