หัวข้อ: บุคคลที่ฉันบูชา.....คือแม่

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

รอบยิ้มพิมใจ บุคคลที่ฉันบูชา.....คือแม่

บุคคลที่ฉันบูชาคือแม่...มือของแม่ดำอยู่เสมอ แม่จะออกไปทำไร่
    มือถือจอบ หลังสู้ฟ้าหน้าสู้ดิน ตั้งแต่เช้าจนถึงเย็น ไม่ว่าฝนจะตกแดดจะออก
    แม่ก็ยังคงทำงานอย่างไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย
    เพราะเหตุนี้ มือของแม่จึงดำอยู่เสมอและหยาบกร้าน แต่ผมรักมือของแม่มากที่สุด
    เพราะมือของแม่อบอุ่นและไม่เคยแพ้ให้กับใคร ไม่ว่าจะขมขื่นยากลำบากเพียงใด
    แต่เมื่อมีมือแม่มาโอบอุ้มเอาไว้ ผมรู้สึกปลอดภัยราวกับเด็กทารก
    ผมนอนหลับได้อย่างเป็นสุข พร้อมกับฝันว่าได้ได้กลับบ้านแห่งหัวใจ

มือของแม่สว่างสดใสยิ่งกว่าเพชรล้ำค่าใดๆในโลกนี้
    สำหรับผมแล้วแม่คือบุคคลสำคัญที่ผมต้องบูชาและเทิดทูลที่สุดในโลก

บุคคลที่ฉันบูชา.....คือแม่บุคคลที่ฉันบูชา.....คือแม่บุคคลที่ฉันบูชา.....คือแม่

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กลางทุ่งสารคาม
    ซึ้งมากครับ อ่านแล้วน้ำตาแถบไหลเป็นสายธารเลยครับ

รักแม่จังเลย...แม่ผู้ไม่ยอมแพ้...แม่ผู้เสียสละ...แม่ผู้ประเสริฐ...

บาวศักดิ์
    Guest
    ฮักแม่ครับ แผ้ที่ให้ผมได้มีมื่อนี่ครับ แม่ผู้ให้ทุกๆอย่างกับผม ฮักแม่หลายที่สุดเลยครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    แม่นๆๆครับ แต่ว่ารองจากแม่แม่นไผน้อเจ้าชาย อิอิ::)