หัวข้อ: จอบหลอย....

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

จอบหลอย....

สตรีนางหนึ่งแต่งงานมีลูกแล้ว
    และเธอก็มีชู้ด้วย 1 คน (หนึ่งตำบลหนึ่งชู้)::)
    ทุกวันพุธเธอจะพาชู้มาที่บ้านเพื่อทำการ(จึ๊กกระดึ๋ย)
    และระหว่างนั้นเธอก็จะให้ลูกชายอายุ 8ขวบ ไปอยู่ในตู้เสื้อผ้า

พุธหนึ่งสามีเธอเกิดเลิกงานเร็วผิดปกติและกลับบ้านก่อนเวลา
    เธอตกใจมาก รีบพาชายชู้มาหลบในตู้เดียวกะที่ลูกชายเธออยู่
    พอตู้เสื้อผ้าปิดลงเด็กน้อยก็พูดขึ้นว่า
    'ในนี้มืดจังเลยนะครับ'
    'อื้อ นั่นน่ะสินะ' ชายชู้ตอบ
    'ผมมีลูกเบสบอลลูกนึง ขายให้คุณ 50 ดอลล่า
    เอามั้ยครับ' เด็กน้อยเสนอ
    ชายชู้รีบตอบปฏิเสธทันที 'ไม่เอาเว้ย ขายขูดรีดกันนี่หว่า'
    'งั้นผมไปบอกพ่อดีกว่า ว่าคุณอยู่ในนี้
    'เออ เอามาก็ได้วะ' ชายชู้จำยอม
    พุธต่อมาก็เกิดเหตุการแบบเดียวกันขึ้นอีก
    ชายชู้จึงถูกพาไปหลบในตู้เสื้อผ้าเดิม
    'ในนี้มืดจังนะครับ' เด็กชายพูดขึ้น
    'เออ นั่นสินะ' ชายชู้กัดฟันพูด
    'ผมมีไม้เบสบอลจะขายคุณ 50 ดอลล่า เอามั้ยครับ?'
    'เอามาเล้ย'

ครั้นพุธต่อมาผู้เป็นสามีลาพักร้อน เขาชวนลูกชาย
    'นี่ลูก พ่อว่าเราไปเล่นเบสบอลกันดีมั้ย?'
    เด็กชายตอบว่า 'ไม่ได้หรอกพ่อ ผมขายไม้กะลูกบอลไปแล้วในราคา100 ดอลล่า
    ผู้เป็นพ่อโกรธมาก 'แกนี่ทำแบบนี้ได้ยังไง แกไปหลอกขายใคร
    มันบาปรู้มั้ยและพระผู้เป็นเจ้าจะไม่ยอมรับลูกขึ้นสวรรค์ มานี่พ่อจะพาไปโบสถ์

ที่โบสถ์......
    ผู้เป็นพ่อพาเด็กชายมาที่ห้องสารภาพบาปซึ่งเป็นห้องที่เล็กๆ และค่อนข้างมืด
    'เอ้า เข้าไป แล้วบอกหลวงพ่อไปซะ ว่าแกทำบาปอะไรมา'
    เด็กน้อยเข้าไปในห้องนั้นและประตูก็ปิดลง ทิ้งให้เด็กชายอยู่ในความมืด
    เด็กน้อยรู้สึกกลัวจึงรำพึงออกมา 'ในนี้มืดจึงเลย...'
    ทันใดนั้นบาทหลวงก็ตอบกลับมาว่า
    'มึงจะเอาอะไรมาขายกูอีก?' ::)::) (ถ้าซ้ำกะขออภัยเด้อครับ)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    บ่อมีคำบรรยาย......55555555

ฮาคับพีน้อง.....555555

กระพริบตา

โอ๊ย! น้อ....จุดใต้ตำตอ.... ::)::)::)

Tags for this Thread