หัวข้อ: ๐๐๐ถนนแปลกแยก สายสัมพันธ์แตกกอ๐๐๐

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวกบินทร์
    แม่นครับ..........เพราะโตเลือก จั่งเฮ็ดให่ผมต้องยุผุเดียว........
    แม่นครับ เพราะเฮามีโตเลือก เฺฮากะเลยเลือกบ่อดี

อ้ายเซียง"เป็นบทลํานําที่สะกิดใจและโดนใจมากครับ"พอกะเทิน"พี่คิดว่าถ้าเป็นดั่งความคิดที่น้องคิดและเป็นความคิ ดของทุกคน ก็คงจะดีนะ " ----แม่นครับ แต่ว่ามันคงเป็นจินตนาการป่วงๆของผมซือๆ 5555

ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ ---------ผมเป็นคนที่ชอบความงามของถนน เพราะเป็นวิศวกรรมที่ยิ่งใหญ่ ขนาดใหญ่ แล้วกะมีคนใช้ประโยชน์ทุกระดับ

ติ๋ม เปอร์โย------- สัญญาเด้อ สิกอดคอกันแน่นๆๆ 5555

bootchai------- มาเด้อมากอดคอกัน

sompoi--------เอื้อยคือรู้ว่าต่อมฟิวส์นี้มันเกิดแม่นแล้วครับ แต่กะยืนได้สบายอยู่แล้วครับ

เจ้าซายน้อย ----- เลือกบ่อถืกครับ ย่อนว่าลังเล

เฒ่าจังไร ------"บนถนนเส้นเดียว เมื่อมีความเจริญก็มีการแยกแตกเส้นทางออกไปเป็นเรื่อ งธรรมชาติ การเติบโตก็ย่อมเป็นธรรมชาติเช่นเดียวกัน เพราะการเติบโตนำมาซึ่งการพัฒนาในทางที่ดีขึ้น"---------- เป็นสิ่งที่หลีกเลี่ยงบ่อได้เลย มันต่างกับความต้องการบางอย่างเนาะ ที่ผมต้องเฮ็ดคือทำใจยอมรับแล้วกะปรับโตให้ได้ สู้ๆ

สาวเมืองกะสิน---- ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจ

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจเด้อครับ
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    บางเวลาในขณะใดขณะหนึ่ง............เราอาจต้องการใครสักคน อาจเป็นบุคคลที่เงียบงัน หรือคนที่ฟังเราพูด
    บางเวลาในขณะใดขณะหนึ่ง............เราอาจต้องการใครสักคน อาจเป็น ดอกไม้ริมทาง หรือผีเสื้อที่บินผ่าน.....................(จำบ่ได่แล่ว)...............

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    อ่านบทความบิ๊กแล้วกะรู้สึกเข้าใจ ช่วงนึงของชีวิตที่เฮาก้าวมาถึง ที่เอื้อยไก่กะเคยเป็นและผ่านมันมาแล้ว ...สำหรับการแยกย้าย (บ่แม่นแตกแยก ) จ้า
    เอื้อยไก่ขอเป็นกำลังใจส่งให้น้องไปถึงจุดหมายที่วาดหวัง เจอขุมพลังแห่งชีวิต ที่จะดนบันดาลให้บิ๊กมีกำลังก้าวไปเจอสิ่งใหม่ๆ ที่จะผ่านเข้ามาทดสอบ ความแข็งแกร่ง ของหัวใจบิ๊กๆ ของน้องบิ๊ก นะจ๊ะ .. 8)
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)