หัวข้อ: ทีละเม็ด

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวขาดำ

ทีละเม็ด

ณ สถานีอนามัยประจำหมู่บ้าน หมอย้ายมาใหม่กำลังไฟแรงได้จัดอบรมพิเศษเกี่ยวกับการ
    คุมกำเนิด สาวน้อย แต่งงานใหม่แต่ด้วยสภาพที่ไม่พร้อมจะมีลูกจึงสนใจเป็นพิเศษจึงเกิดบทสนทนากันขึ้น
    สาวน้อย///คุณหมอคะ...คือหนูยังไม่อยากมีลูกหมอมีวิธิอะไรแนะนำบ้างคะ เอาแบบง่ายๆนะคะหมอ///ได้ครับ.(พร้อมกับหยิบยาคุมมาให้1 แผง พร้อมคำแนะนำ)เอายานี่ไปกินนะครับครั้งละ 1 เม็ดนะครับไม่ต้องกินเยอะง่ายและสะดวกดีครับสามวันผ่านไป สาวน้อยเดินกลับมาหาหมอที่อนามัยอีกครั้ง
    หมอ///สวัสดีครับคุณน้อยมาวันนี้มีปัญหาอะไรให้ผมช่วยอีกหรือครับ
    สาวน้อย///ไม่มีอะไรหรอกคะ แค่หนูอยากจะมาขอยาคุณหมอเพิ่มอีกคะ

หมอ///อ้าว..ก็ผมให้ไปเมื่อไม่กี่วันเองครับทำไมหมดเร็วจัง

สาวน้อย///ก็..........คุณหมอบอกให้กินครั้งละเม็ดนี่คะมันก็กินได้แค่นี้แหละค่ะ แล้วเมื่อคืนก็หมดแต่หัวค่ำแล้วหล่ะคะ
    หมอ///................ทีละเม็ดทีละเม็ด?ทีละเม็ด:-\ทีละเม็ด

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    เป็นนำหมอนี่ล่ะบ่อบอกละเอียดบอกเลาผิด บ่อว่าวันละเม็ดกี่ครั้งก็ตาม::)::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ยายคนซื่อก็บอกให้ยายกินครั้งละเม็ดนี่คะ::)
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ครังละเม็ด... ::)::)::)

ป้าดดด...มากินเอาคักเอาว่าแท้ สามวันผ่านไปพะนะ...::)
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

Tags for this Thread