หัวข้อ: สำหรับคนชอบดื่มน้ำเย็น

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง

สำหรับคนชอบดื่มน้ำเย็น

สำหรับคนชอบดื่มน้ำเย็น

บทความนี้สำหรับคนที่ชอบกินน้ำเย็นโดยเฉพาะ
    เวลาได้กินน้ำเย็นๆ ซักแก้วหลังอาหารรู้สึกมันชื่นใจดีใช่มั้ยครับ แต่ว่า น้ำเย็นจะทำให้ไขมันที่คุณเพิ่งกินเข้าไปเมื่อกี๊จับตัวเป็นไขขึ้นมา

ซึ่งจะส่งผลให้การย่อยอาหารช้าลง ถ้าคราบไขมันเหล่านี้ไปทำปฏิกิริยากับกรด มันจะแตกตัวแล้วจะถูกดูดซึมไปที่ลำไส้ ไขมันที่แตกตัวนี้จะดูดซึมได้เร็วกว่าอาหารทั่วไป แล้วก็จะเริ่มเคลือบลำไส้ของเราไว้ (ด้านใน) ในไม่ช้า มันก็จะแปรสภาพเป็นไขมันก้อนๆ และเป็นบ่อเกิดของมะเร็งในที่สุด ดังนั้น ควรดื่มน้ำอุ่นหลังอาหารดีกว่า

ขอเพิ่มเติมเกี่ยวกับอาการของโรคหัวใจ เวลาที่เกิดอาการ ไม่จำเป็นว่าจะต้องเจ็บที่แขนซ้ายเสมอไป ถ้าคุณมีอาการปวดกรามหรือขากรรไกรก็อาจจะเป็นสัญญาณของโรคหัวใจได้

แม้ว่าคุณจะเป็นโรคหัวใจ แต่คุณก็ไม่จำเป็นต้องมีอาการเจ็บหน้าอก อาการเหงื่อออก คลื่นไส้ ก็เป็นอาการที่เกิดขึ้นได้กับโรคทั่วๆไป 60% ของคนที่โรคหัวใจกำเริบขณะหลับมันจะไม่ตื่น (อีกเลยรึเปล่าก็ไม่รู้) แต่อาการปวดกราม อาจจะทำให้คุณตื่นขึ้นมากลางดึกได้ ก็ให้ระวังดูและตัวเอง ถ้ามีอาการเหล่านี้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หลานพระรถ
    เมืองพระรถธานี, ชลบุรี
    เพราะหลานพระรถดื่มน้ำในอุณหภูมิปกติ และชอบดื่มน้ำอุ่นผสมน้ำผึ้งประจำกระมัง เลยไม่มีไขมันสะสมไว้ใช้ยามหนาวกะเขา...::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กลางทุ่งสารคาม
    .
    .
    ..
    ..
    .
    ขอบคุณครับ จะได้ลด ไม่ดืมน้ำเย็นแล้ว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มลำซี
    ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
    คือเงียบๆไปเป็นจั่งได๋น้ออ้าย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    มักยุแล๊วน้ำเย็นกะดาย คันบ่ได้กินนำเย็นซงสิบ่มีแฮงพู่นหละคับ แต่กะสิพยายามบ่กินเย็นแฮงคับ
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

พงษ์อนันต์
    Guest

ขอบคุณเรื่องดีๆ

เป็นเรื่องใกล้ตัวที่คนยังไม่รู้อีกมากเลยครับ K.Samran butgate8) มีเรื่องดีๆอย่าลืมนำมาบอกกล่าวกันอีกนะครับจะได้บุญกุศลมากๆ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์:g