...ไส่เบ็ดนกไก่นา... ...ไส่เบ็ดนกไก่นา...
อปกรณ์

1.เบ็ดเบอร์ 9 ผูกเคายาวประมาณศอกหนึ่ง
2.เหยื่อกะคือกุ้งฝอยเป็นๆนี่หละครับ

ทำเล

เลือกทำเลหาหม่องไกล้น้ำ ฝังห้วย หนอง บึง
ถ้าเป็นที่ที่ตันไม้ปรกคลุมริมน้ำยิ่งดี
และที่สำคัญครับต้องรู้ว่าแถวได๋มีนกนำครับ

การไส่กะคือผูกเบ็ดตามกิ่งไม้ที่แข็งแรง
วางเหยื่อลงน้ำลึกประมาณ 1 ข้อนิ้วมือครับ อย่าวางลงลึกครับ
จากนั้นรอประมาณ 1 ชั่วโมงไปยามได้เลยครับ ไม่พลาด ถ้ามีนกครับ

ผลงานอย่างที่เห็นครับ ::)
อ่อมไส่หมากฮู่งเด้อครับ สุดยอด

เอามาแต่พอกินเด้อพี่น้อง