หัวข้อ: ก่อนจาก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มลำซี
    โชคดีครับ ทำในสิ่งที่ต้องทำ
    บ่มีคำบรรยายครับ
    ........................................................................................................

จากใจจริงหนุ่มซีครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เจ้ถ่าอยู่คือเก่าเด้อป๋อง..แล่วเวียกแล่วงานแล้ว กะคืนมาคือเก่าเด้อ..สังคมแห่งนี้ยังยินดีต้อนรับดีเจปอบคือเก่าอ่ะหล่ะ..ขอบใจสำหรับเพลงดาวกลางดิน..เด้อจ้า..(ขอเพลงหยังได่เหมิดเอาโลด..อิอิ..คึดฮอดเด้อหล่า..)
    มองต่าง..อย่างปลง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวทุ่งศรีภูมิ
    ขอให้โชคดีครับผมและขอขอบคุณที่นำเสนอสิ่งดีๆให้ได้ศึกษาครับ.
    ด้วยความปรารถนาดีจากใจครับผม...

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    คนภูไทคืออาจารย์ของคนฟังเพลงหลายเรื่อง จากที่ไม่เป็นอะไรเลยจำได้ว่า
    1 การใช้โปรแกรม ยูลีด จีฟ แอนนิเมชัน ที่โลดแล่นอยู่ ณ ที่นี้ของคนฟังเพลง
    2 การใช้ swf ที่คนภูไทสอนวิธีการแปลงเพลง การโพสต์เพลง
    3 ทุกค่ำคืนกับเพลงที่แสนรื่นรมย์
    4 ปลอบใจคนฟังเพลงหลายเรื่อง จากคนที่ใกล้จะหันหลังจากในหลายเรื่อง ก็ได้รับคำปลอบใจหลายอย่างจากคนภูไท
    5 คนฟังเพลงไม่เคยที่จะลืมคนภูไทได้เลย ไม่ทราบจริงๆ ว่าจะร้างราจากกันไป ไม่ทราบอีกนานไหมที่เราจะได้พบกันอีก กับมิตรภาพที่ดีที่สุด แล้วคราวนี้เวลามีปัญหาอะไรเกิดขึ้น คนฟังเพลงแจะเหลียวแลไปหาใครได้อีก
    6 คนฟังเพลงหวังว่า คนภูไท คงไม่ทอดทิ้งไปเด็ดขาด คงต้องกลับมาตรงนี้นะคะ อย่างน้อยคนฟังเพลงก็จะคอยอยู่ตรงนี้ ตรงที่เราได้พบกัน และมีมิตรภาพที่ดีที่สุด นะคะ

คนเมืองแป๊ะ
    Guest
    ขอให้โชคดีเด้อครับ ขอบคุณหลายๆสำหรับความบันเทิงที่มีให้:g8)(t

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    บ้านมหาแห่งนี้ มิตรภาพ ความจริงใจ ที่มีให้แก่กัน เป็นภาพจริงไม่ได้เสแสร้งเข้าหากัน
    ไม่ว่าเหตุผลใดก็ตามที่ป๋องไปจากบ้านมหา เจ๊ขอบอกได้ว่าที่นี่ยังต้อนรับป๋องเสมอน่ะ
    ว่างๆก็แวะเข้ามานะเข้ามาช่วยกันแก้เพลงทั้งคืน จำได้ป่ะที่ย้ายเซิฟเวอร์กันช่วงใหญ่

บางครั้ง ความไม่เข้าใจกัน ความน้อยใจ มันเกิดขึ้นได้ทุกคน จะเป็นหนักที่สุด คือผู้ที่
    ทุ่มเทมากที่สุด คือผู้ที่รักมากที่สุด ผลสุดท้ายก็เกิดการลาจากซึ่งกันและกัน
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ขอให้โชคดีค่ะและขอบคุณสำหรับเพลงดีๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง
    ผมเข้าบ้านมหาครั้งแรกเพราะว่าเสิร์ชหาวิธีเฮ็ดอาหารอิสาน พ้อบ้านมหาแล้วกะเข้ามาบ่อยากออกเลย
    เพราะว่ามีทุกอย่างที่ต้องการ และที่สำคัญมีวิธีทำอาหารทุกอย่างที่เป็นอิสาน อ้ายคนภูไทลงไว้ บอกวิธีการละเอียด อ้ายเป็นคนที่มีความสามารถหลายผู้หนึ่ง พอมากล่าวอำลาจั่งซี้กะใจหายอยู่คับ ถึงแม้ว่าสิบ่ฮู้จักกันเป็นการส่วนตัว แต่ผมเข้าบ้านมหาทุกมื้อกะเฮ็ดให้เกิดความผูกพัน ในฐานะพี่น้องบ้านมหานำกัน พอมาบอกลากะรู้สึกว่าใจหายคับ คือว่าหละ ทุกคนต้องไป ผมกะต้องไปแต่บ่ฮู้มื้อได๋
    ขอให้อ้ายประสบความสำเร็จเด้อคับ อ้ายคือสิแวะมาเบิ่งเรื่อยอยู่ดอก มีเวลากะเฮ็ดอาหารมาลงแหน่เด้อ รออยู่

แม่นแล้วจ้า ยามทุกข์ยากอ้ายจำได้บ่ ตอนย้ายบ้านครั้งยิ่งใหญ่ เฮาซ่อยกันแก้เพลง บ่หลับบ่นอน::)
    บางเทืออ้ายกับติ๋มแก้บอร์ดเดียวกัน ติ๋มแก้ไขจากหน้าแรก อ้ายแก้ไขมาจากหน้าสุดท้าย...เอาจนชนกันกลางบอร์ดสาแล้วจังแล้ว ม่วนดีอะ
    แล้วสิพีเอ็มถามกันตลอด ว่าฮอดไสแล้วน้องติ๋ม....อ้ายเพลงนี่มาแก้ไขยากแท้ เอาหยังเข้าไปแก้กะบ่ดัง::)
    เจ๊ปุ้ย ไก่น้อย น้องนางสาวบ้านนา แล้วกะอ้ายบ่าวคนเดิม อ้ายฟ้าสางฯ...คึดฮอดบ่อ้ายภู...
    คึดฮอดยามเฮาลำบากตี้หละอ้าย ว่าเฮาซ่อยกันได้ดีซ่ำใด๋...แล้วกะม่วนซ่ำใด๋....
    บ่เว้าหยังอีกแล้วหละ...ขอให้อ้ายโชคดี...แล้วธุระแล้วกลับมาเด้อจ้า...ทอนี่หละอ้ายภูบ่กวนใจเจ้าแล้ว.....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ป๊าดด....โอ้....เพิ่นมีควมเก่าควมหลังฮักกันเหนียวแน่นปานนี้ตั๊วะเนี่ย

คือสิจากกันไปง่าย ๆ แถะล่ะหือ แง้....ใจดำ ไม่ยอม ๆ ๆ ฮือ ๆ ๆ ๆ ๆ

Tags for this Thread