หัวข้อ: ไปไหว้รอยพระพุทธบาท ที่เขา คิชฌกูฎ 1 ปี เปิดครั้งเดียว ศักดิ์สิทธิ์มากกกกครับ

คนเมืองแป๊ะ
    Guest

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ ไปไหว้รอยพระพุทธบาท ที่เขา คิชฌกูฎ 1 ปี เปิดครั้งเดียว ศักดิ์สิทธิ์มากกกกครับ

[RADIO]http://www.hotlinkfiles.com/files/1713871_us11u/spraying.wma]spraying.wma[/RADIO]อยู่จังหวัด จันทบุรี จะเปิด ปีละครั้ง ประมาณ 3 เดือน แล้ว ปิด เพราะ อยู่บนเขา ขึ้นลำบาก คนเยอะมากกมาจากทั่วประเทศ คนที่จะขึ้นเขาต้องไปให้ถึง ทางขึ้น ประมาณ ตี2 นะครับ แล้วจองคิวรถจะได้ขึ้นประมาณ 6 โมงเช้าครับ
    ไปไหว้รอยพระพุทธบาท ที่เขา คิชฌกูฎ 1 ปี เปิดครั้งเดียว ศักดิ์สิทธิ์มากกกกครับ
    เผิ่นว่าหินที่มองเห็นอยู่นั้นมันลอยอยู่ครับบ่ได้ติดกับก้อนล่างได๋ครับ
    ไปไหว้รอยพระพุทธบาท ที่เขา คิชฌกูฎ 1 ปี เปิดครั้งเดียว ศักดิ์สิทธิ์มากกกกครับ
    ศักดิ์สิทธิ์หลายครับอยากได้หยังกะขอได้ครับ

สาธุ สาธุ สาธุ ปีเดียวเปิดเทื่อหนึ่งอีหลีบ้ออ้าย

Joela
    Guest
    อยากไปเด้ คับ...จักเทื่อในชีวิต..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หลานพระรถ
    เมืองพระรถธานี, ชลบุรี
    ใช่แล้วคะ ปีหนึ่งเปิดให้ขึ้นนมัสการรอยพระบาทพลวงเพียง 60 วันเท่านั้น ในช่วงเดือนกุมภาพันธ์ ถึงต้นๆ เดือนเมษายน ซึ่งจะประกาศให้ทราบวันที่แน่นอนเป็นปีๆ ไป เมื่อเดินทางถึงลานจอดรถแล้วก็ใช้บริการรถ 4x4(สุดยอดฝีมือออฟโรดเมืองจันทฯ) 2 ช่วง จากกนั้นเดินเท้าอีก 1 กม.ค่ะ อีก 6 เดือนข้างหน้าก็ขอเชิญชวนพี่น้องบ้านมหามานมัสการพระบาทพลวงและเที่ยวเมืองจันทบุรี อัญมณีแห่งภาคตะวันออกกันนะคะ :)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย
    เคยไปมาแล้วคับ หนาวคักขนาด อย่าลืมเสื้อกันหนาวเด้อถ้าไผสิไป

ส.มักม่วน
    Guest
    ปีนี้ได้ไปไหว้นำเผิ่นอยุ่จ้า ไปฮอดผ้าแดงพุ่นล่ะไปฮอดทางขึ้นเขาตอน 3 ทุ่มจ้าคนบ่ค่อยหลายปานได๋เพราะว่าบ่ทันดึกคนสิหลายช่วงตี1ฮอดตี 5 ขากลับลงมาหล่อยเบิดพี่น้องแต่กะอิ่มบุญอีหลีจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ปีใหม่
    ไปมา3ปีแล้วจ้า เมื่อยหลายตอนเดินขึ้นเขาแต่กะอิ่มบุญหลายจ้า ปีหน้ากะว่าสิไปอีกจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หลานพระรถ
    เมืองพระรถธานี, ชลบุรี

Re: ไปไหว้รอยพระพุทธบาท ที่เขา คิชฌกูฎ 1 ปี เปิดครั้งเดียว ศักดิ์สิทธิ์มากกกกครับ

กำหนดพิธีบวงสรวงเปิดเขาและงานนมัสการพระพุทธบาทพลวงปี 2552
    ในวันที่ 24 มกราคม 2552 จะทำพิธีบวงสรวงเปิดเขา
    และเปิดให้ผู้มีจิตศรัทธาขึ้นไปนมัสการพระพุทธบาทพลวง
    จนถึงวันที่ 26 มีนาคม 2552 จึงทำพิธีปิดเขา...
    พุทธศาสนิกชนเตรียมกายใจให้พร้อม แล้วเจอกันที่เขาคิชฌกูฏนะคะ

Tags for this Thread