หัวข้อ: บ้านเมืองเราทำไมมีเรื่องอย่างนี้ด้วย(ผมโดนหลอกครับ )

คนเมืองแป๊ะ
    Guest

บ้านเมืองเราทำไมมีเรื่องอย่างนี้ด้วย(ผมโดนหลอกครับ )

วันนี้ตอน ประมาณ 12.00 น ผมได้เดินไปแถวตลาดห้วยขวาง
    คนเดินกัน วุ่นวายไปหมดเพราะเป็นช่วงพักเที่ยง พอดี ผมก็ มองหา ร้านอาหารเพื่อจะทานข้าวเที่ยง ร้านส่วนมากก็มีคนเต็มหมด มองไปเห็นร้าน หนึ่งอยู่มุมตึก ผมจึงเดิน เข้า ไปสั่งอาหาร ร้านก็สะอาดดี กับ ข้าวน่ากิน ราคาย่อมเยาว์ แต่ทำไม ผมไม่เข้าใจ ถึงหลอกคนไทยด้วยกันได้............................ป้ายเขียนบอกว่า..........
    ............ข้าวราดแกงจานละ 25 บาท........................

พอผมสั่ง เท่านั้นละครับ ท่าน.......................ทางร้าน กลับ เอาแกงราดข้าวมา ให้ผม เฉยเลย งงงจริงๆๆครับ ต้องระวังนะครับ ระวังโดนหลอกเหมือนผมมมมม.....
    ::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หลานพระรถ
    เมืองพระรถธานี, ชลบุรี
    อุ๊เหม่ๆ ช่างเล่นคำเน๊าะ ตีความตามตัวอักษรได้ดีนี่...แล้วเจตนาจริงน่ะ ต้องการอย่างไรรึ...::)

cholwit
    Guest

555

ดีแล้วหละครับ.....ที่ไม่สั่งราดหน้า.....

สาวเมืองชล
    Guest

คือคักแท้

บุ๋ยจะแม่นเพิ่นเนาะ ร้านได๋ล่ะ

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    แบบนี้ผมกะบ่กล้าสั่งกินติกะซั่น ราดหน้า 1 จาน ย่านเสียโฉม อิอิ

ส.มักม่วน
    Guest
    เฮ็ดจั่งได้น้อบาดนี่จั่งสิบ่ถืกตั๋วคืออ้ายเผิ่น ::)::)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย............น้ออออออออออออออออออออ

อันข้าวราดแกงบ่ปานใด๋ดอก แต่อัน ลาวต้มลาวนี้ตี๊มันเป็นตาซังอ่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กลางทุ่งสารคาม
    บ่ต้องกินครับ บอกเขาเฮ็ดให้ใหม่ครับ

ผมกะโดนหลอกคือกันเด้อ แต่ว่าโดนเจ้านั้นละหลอก::)::):g
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

2550spark
    Guest

คือโหง่แถะ ถืกตั๋ว

คือโหง่แถะ ถืกตั๋ว ขั่นแม่นข่อยสิปิ้นจาน มันกะสิเป็นเข่าลาดแกงแหลวเด้ ฮ่วย สะหลาดแหน่ติ้ อย่าหั้ยแต่เขาหว่าลาว(คนอิสาน)โหง่หลาย อิอิ:g