เส้นมาจากขอนแก่นบ้านเฮาพุ้นล่ะครับ
ก๋วยจั๊บ
น้ำซุบ
ต้มกระดูกหมู ซี่โครงหมู ไห่เปื่อยก่อนครับ
ปรุงรสด้วยซอสฝาเขียว เกลือ รสดี ไส่น้ำตาลทรายให้ออกหวานนิดๆ

ก๋วยจั๊บ

พอชิมได้ที่ ไส่เส้นลงไปเลยครับ ( ตัดก่อนเด้อ มันสิกินยาก )
พอเส้นสุก( ซิมเบิ่งเส้นก่อนเด้อว่าสุกยัง) เติมผักคะน้า หอมเจียวลงไป คนไห้เข่ากันครับ
ก๋วยจั๊บ

เตรียมเครื่องปรุงครับ

หอมเจียว ต้นหอม ผักชี ขึ้นฉ่าย
ก๋วยจั๊บ

ลงมือมือครับบาดนี่
เด็กน้อยกินได่ผู้ไหญ่กินดีครับเมนูนี้
::)
ก๋วยจั๊บ
*** ตักไห้เด็กน้อยก่อนผู้ไหญ่แฮ้นดูกอยู่ก้นหม้อแซบเป็นตาหน่ายพี่น้อง::)