หัวข้อ: ขอบคุณความรักที่สอนให้ฉันแกร่งพอจะทิ้งใคร...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะนาว

ขอบคุณความรักที่สอนให้ฉันแกร่งพอจะทิ้งใคร...

ขอบคุณนะ...ความรัก
    ที่สอนให้ฉันรู้จักกับความปวดร้าว
    ให้ได้พบเจอเรียนรู้เรื่องราว
    สอนให้ฉันแกร่งกร้าวจนพอจะทิ้งใคร
    ....................................
    ขอบคุณนะ...คนรัก
    ที่ทำให้ฉันรู้จักความอ่อนไหว
    ได้เรียนรู้ว่า การร้องให้ไม่เคยช่วยอะไร
    สอนให้รู้ว่าหัวใจเข้มแข็งแค่ไหนก็อ่อนไหวได้เท่ากัน
    .........................................
    ขอบคุณนะ...หัวใจ
    ที่เข้มแข็งจนพอจะทิ้งใครที่เคยเฝ้าฝัน
    ขอบคุณที่แกร่งพอจะตัดใจ-ทำลายความผูกพัน
    เพื่อต่อลมหายใจของฉัน...ที่มันกำลังจะหมดไป..........

ขอบคุณความรักที่สอนให้ฉันแกร่งพอจะทิ้งใคร...ขอบคุณความรักที่สอนให้ฉันแกร่งพอจะทิ้งใคร...ขอบคุณความรักที่สอนให้ฉันแกร่งพอจะทิ้งใคร...ขอบคุณความรักที่สอนให้ฉันแกร่งพอจะทิ้งใคร...ขอบคุณความรักที่สอนให้ฉันแกร่งพอจะทิ้งใคร...ขอบคุณความรักที่สอนให้ฉันแกร่งพอจะทิ้งใคร...ขอบคุณความรักที่สอนให้ฉันแกร่งพอจะทิ้งใคร...ขอบคุณความรักที่สอนให้ฉันแกร่งพอจะทิ้งใคร...

>> ขอบคุณความรักที่สอนให้ฉันแกร่งพอจะทิ้งใคร... <<.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จ๊ะเอ๋
    อย่าเสียดาย วันเวลา ที่เคยเจ็บ
    เธอจงเก็บ เอาไว้ ใช้ภายหลัง
    เปลี่ยนความเจ็บ เก็บเอาไว้ ให้พลัง
    ยามผิดหวัง นึกทุกครั้ง เคยเจ็บมา

จาก..
    คนเคยเจ็บ..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ รินเมืองร้อยเกิน
    เกษตรวิสัย - ร้อยเอ็ด
    อนาคตสดในภายหน้า
    กำลังมาตามเวลาอย่าสับสน
    แม้อาจเคยผิดหวังกับบางคน
    จะผ่านพ้นไปได้ในสักวัน

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอบคุณวันเวลาที่ผ่านผัน
    กลับความฝันที่สลายมาแทนที่
    วันเวลารักษาร้าวที่เคยมี
    ทุกวันนี้ยืนได้อย่างอาจอง

ความฝันบรรเจิดขึ้นอีกครั้ง
    กับความจำมีค่าดังคำสอน
    จะจำกับความเจ็บน้ำตานอง
    เป็นเครื่องสอนเตือนใจให้กับเธอ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ
    ความรักไม่เคยทำร้ายใคร แม้ใครหลายคนอาจจะเคยเจ็บเพราะความรัก
    แต่ความรักยังเป็นตัวของมันเอง และไม่เคยแปรเปลี่ยน
    ....หลายครั้ง หลายคน อาจเคยใช้ความรักแสวงหา ประโยชน์ใส่ตน แม้กระทั่งใช้ความรัก
    ล่อลวงคนอื่น แต่ความรักยังคงเป็นตัวของมันเอง
    ขอบคุณความรัก และ ทุกๆ ความรู้สึกที่เกิดจากความรัก ขอบคุณ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณความ "ลัก" ที่สอนให้ฉันรู้ว่ามันผิดศีลธรรม

ที่ "ลัก" คิดถึงเธอ ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเธอมีเจ้าของแล้ว

และขอบคุณความ "ลัก" ที่สอนให้ฉันรู้ว่า

การ "ลักขโมย" เป็นสิ่งไม่ดี ผิดกฎหมาย ::)

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ขอบคุณความรัก ที่ทำให้ฉันใจอ่อนโยน
    ขอบคุณความรัก ที่ทำให้ฉันได้พบที่แห่งนี้
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1: