หัวข้อ: สามเดือนผ่านพ้น

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร

เรื่องฮิตน่าอ่าน สามเดือนผ่านพ้น

สามเดือนผ่านพ้น

ยี่สิบสามมิถุนามาวันแรก
    ได้สมัครเป็นแขกบ้านมหา
    ขอพักพิงอิงแอบแนบชายคา
    ได้เข้ามาโดดเดี่ยวแสนเดียวดาย

สามเดือนผ่านพ้นมาพาให้คิด
    ยังฝังจิตใจอยู่มิรู้หาย
    พบสิ่งดีที่บ้านมหามีมากมาย
    ได้ผ่อนคลายทุกข์สุขหนุกใจจัง

ขอขอบคุณท่านเจ้าของเว็บมาสเตอร์
    ทำให้เจอพบเพื่อนผ้องคล้องใจกาย
    แต่ละท่านน้ำใจดีมีความหมาย
    นึกเสียดายเข้ามาช้าไปหน่อย

ขอขอบคุณทั้งเพื่อนพี่และน้องน้อง
    ที่จับจ้องให้ความรู้สู่กันได้
    ได้แลกเปลี่ยนวัฒนธรรมอันแสนไกล
    จงรู้ไว้อีสานนี้มีดีหลายคร๊าฟผม 8)
    ด้วยจิตคาราวะของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร ครับผม:g

เด็กน้อยสมัครเป็นสมาชิกบ้านลุงมหา 22 ธ.ค. 2550 จ้า ตอนนี้ กะ 9 เดือนจ้า...ยิ่งนับวันยิ่งรักบ้านหลังนี้จังเลยจ้า...จุ๊บ ๆๆๆ