ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื่องมันเป็แบบนี้หน่ะค่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ iampattnaka

ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื่องมันเป็แบบนี้หน่ะค่ะ

ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื่องมันเปงแบบนี้หน่ะค่ะ อ้อ ใช้ มีเดียเพลย์เยอร์ 10 อยู่ค่ะ

ต้องทำไงอ่ะค่ะ ..

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื่องมันเปงแบบนี้หน่ะค่ะ อ้อ ใช้ มีเดียเพลย์เยอร์ 10

อิอิ ติดตั้ง WMP 10 ซ้ำอีกครั้งครับ

สงสัยจะไปลง Codec ที่ไปทับ runtime ของ WMP 9 หรือต่ำกว่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ iampattnaka

Re: ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื่องมันเปงแบบนี้หน่ะค่ะ อ้อ ใช้ มีเดีย

แหน่ะ.เอาเรามาขึ้นหน้า 1 ซะงั้นอ่ะ...55 ประจาน...55. ยังไม่ได้เลยค่ะ ลงทับไม่ได้ แง้ๆๆ.....อันอินสตอล ออกลงทับก้อมิสำเร็จผล .ช่างเป็น user super low tech จริงๆข่ะน่อยๆ.................ได้ยินแต่เสียงเพลง...เด็กน้อยเซ็ง..เอิ้กส์ๆๆ

Re: ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื่องมันเปงแบบนี้หน่ะค่ะ อ้อ ใช้ มีเดีย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

Re: ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื่องมันเปงแบบนี้หน่ะค่ะ อ้อ ใช้ มีเดียเพลย์เยอร์ 10

สงสัยคายอ้อจะไม่ถึงอ่ะ...เจ้าไหมฯ ต้องบน 3 ขวดร้อยให้ท่านฟ้าสางฯก่อน อิอิๆๆๆๆ

Re: ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื่องมันเป็แบบนี้หน่ะค่ะ

ป้าด..........................555 ......ปัทม์ มีแต่เหล้าโทเด้ เอิ้กส์ๆๆๆ.....ไปเอามาบนจั๊กลังกะน้า.......555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

Re: ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื่องมันเป็แบบนี้หน่ะค่ะ

Re: ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื่องมันเป็แบบนี้หน่ะค่ะ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เจ้าไหมแพรผ้า
    ป้าด..........................555 ......ปัทม์ มีแต่เหล้าโทเด้ เอิ้กส์ๆๆๆ.....ไปเอามาบนจั๊กลังกะน้า.......555
    ท่านฟ้าสางเผิ่นบ่อรัปทาน..เหล้าโท เผิ่นซดแต่เบียร์ ตั้วน้อง คริๆๆๆๆๆ

ลองวิธีนี้ อาจช่วยได้

เปิด Windows Media Player ขึ้นมา
    1. ไปที่ เมนู Tools
    2. ตามด้วยเลือก Options
    3. คลิกไปที่ File Types แล้วลองปรับตามรูปภาพ (ที่วงเอาไว้)

Guest

ที่บ่าวกันต์กล่าวมามันเกิดจากที่ไม่ได้กำหนดชนิดไฟล์ให้กบ WMP นะครับ ซึ่งปัญหานี้มันเกิดจาก Runtime ของ WMP โดนเปลี่ยนเป็นรุ่นที่ต่ำกว่า....ผมกำลัง upload WMP 10 ให้อยู่ตั้งแต่บ่าวเซียงแซวแล้ว 555+

Guest

Re: ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื

แล้วเราเป็น Admin หรือป่าว ลงทับไปเลย ไม่ต้องถอนออก หรือเอา Windows Media Player 10 นี้ไปลงก้ได้

ปล.
    Re: ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เจ้าไหมแพรผ้า
    แหน่ะ.เอาเรามาขึ้นหน้า 1 ซะงั้นอ่ะ...55 ประจาน...55. ยังไม่ได้เลยค่ะ ลงทับไม่ได้ แง้ๆๆ.....อันอินสตอล ออกลงทับก้อมิสำเร็จผล .ช่างเป็น user super low tech จริงๆข่ะน่อยๆ.................ได้ยินแต่เสียงเพลง...เด็กน้อยเซ็ง..เอิ้กส์ๆๆ
    ผมไม่ได้ปักหมุดให้นะ พอดีเราไปตอบกระทู้ที่ปักหมุดไง แล้วผมก็แยกกระทู้ให้ใหม่ ........มันก็เลยปักไปเอง

ขอบคุณทุกคนสำหรับความช่วยเหลือกั๊บ..ณ บัดนาว ..มันลงไม่ได้เช่นนี้แล ..ฟี่ฟ้าสางช่วยนู๋อีกที่น้าๆๆ :D

เปิดไฟล์อื่นมันก็จะขึ้นให้ reinstall พอรีแล้วมันก็เป็นอย่างนั้นอ่ะค่ะ.. Re: ช่วยด้วยค่ะ....พี่ฟ้าสางรบกวนทีค่ะ เครื่องมันเป็แบบนี้หน่ะค่ะ