ไปเบิ่งพระยานาคเล่นน้ำกันครับ

ไปเบิ่งพระยานาคเล่นน้ำกันครับ

5 ต.ค.51 เพิ่น ส่าว่า พีพระยานาคขึ้นเล่นนำอยู่อ.โนนสัง จ.หนองบัวลำภู กะเลยฟ้าวบึ่งรถจากขอนแก่นไปเก็บภาพมาฝากครับ
    >> ไปเบิ่งพระยานาคเล่นน้ำกันครับ <<.
    เริ่มต้น ด้วย บ่อน้ำโบราณครับ จากการสอบถาม เกิดจากบั้งไฟพระยาแถนตกลงมาตั้งแต่ครั้งโบราณ
    >> ไปเบิ่งพระยานาคเล่นน้ำกันครับ <<.
    นี่คือเป้าหมายของการรอคอย กับ ผู้ที่มาถ่าเบิ่งครับ
    และนี่คือสิ่งที่ทุกคนว่ากันว่า พระยานาคเล่นน้ำ
    อธบายภาพครับ ก่อนเกิดน้ำในสระจะนิ่ง สงบครับ แล้วกะเห็นเป็นเส้นตรงขึ้นกลางน้ำแล้วกะค่อยๆแผ่ออกไปเรื่อยๆ
    สิ่งหนึ่งที่ยังยืนยันบ่ได้ คือความเชื่อครับ เวลาที่จะเกิดเกิดขึ้น จะตรงกันกับที่ร่างทรงบอกไว้เลยครับ บวกลบ บ่ เกิน 1 นาที่
    และนี่คือที่ว่ากันว่าเป็นรอยที่ขึ้นมาบนฝั่ง ตอนน้ำท่วม ครับ
    ปล.เป็นเพียงสิ่งที่เขา เล่าลือกันนะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หัวหน้าจ๋าย
    ทำงานอยู่แถวสะพานใหม่
    ของพรรค์นี้แล้วแต่ความเชื่อไผ-เผิ่น :gบางคนกะเชื่อจนได้ดี แต่บางคนกะงมงายจนล่มจม บ่อกล้าลบหลู่ดูถูกย้อนว่าย่านคือกันสิ่งที่เฮาบ่อทันสามารถพิสูจน์ได้ว่าคือหยัง..เพียงแต่อยากให้พิเคราะห์ซอยกันเอาเด้อ..พี่น้องบ้านเฮา:)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kr303
    (t ผมกะอยากเบิ่งคือกันล่ะ

tortor
    Guest

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์

อืม ขอบคุณคร๊าฟฟฟ:g