หัวข้อ: มาเปลี่ยนเสียงเพลงตอนเปิดเครื่องกันดีกว่า(สำหรับคน อินเทรนที่เบื่อเสียงเดิมๆ)

สาวหนองคาย
    Guest

มาเปลี่ยนเสียงเพลงตอนเปิดเครื่องกันดีกว่า(สำหรับคน อินเทรนที่เบื่อเสียงเดิมๆ)

มาเปลี่ยนเสียงเพลงตอนเปิดเครื่องกันดีกว่า
    มาเปลี่ยนเสียงเพลงตอนเปิดเครื่องกันดีกว่า(สำหรับคนอินเทรนที่เบื่อเสียงเดิมๆ)
    เทคนิคนี้ใช้ได้กับไฟล์ประเภท .wav เท่านั้นนะครับ เราต้องแปลงเพลงให้เป็น .wav ก่อน พอได้เป็นไฟล์ .wavแล้วจึงมาเริ่มขั้นตอนดังนี้ครับ

1. เปิดหน้าต่าง Control Panel โดยไปที่ Start >Control Panel ดับเบิ้ลคลิกไอคอน Sounds and Audio Devices คลิกแท็บ Sounds

2. ในช่อง Program events ในหัวข้อ Windows ให้เลือก Start Windows

3. คลิกปุ่ม Browse แล้วเลือกไฟล์ที่ได้เตรียมไว้

4. คลิกปุ่ม OK

5. แล้วลอง Restart เครื่องใหม่ ก็จะได้ยินเสียงเพลงใหม่ๆไม่ต้องฟังเสียงสตาร์ทวินโดว์แบบเดิมๆอีกแล้

มาเปลี่ยนเสียงเพลงตอนเปิดเครื่องกันดีกว่า(สำหรับคน อินเทรนที่เบื่อเสียงเดิมๆ)

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ขอบคุณกับสิ่งดีๆ มีสาระครับผม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณครับผม..............กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

รวงข้าว
    Guest
    ขอบคุณค๊า ทันหมัย จริง จริง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ขอบคุณเด้อครับสาวหนองคายที่นำสิ่งดีๆมาบอกเดี่ยวซิลองทำเบิ่งครับ:g:g

ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูลดีที่นำมาฝากจ้า...จุ๊บ ๆๆๆๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ promee

รักนะ

พึ่งรู้นะเนียะ
    สาวหนองคายอยู่บ้านได๋นอ
    แมนหยู๋เซกาบ่ละ เอิ๊กกกกกกกกกก::)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ fongbeer
    ขอบคุณจ้า....สาวหนองคายน่ารักเนาะ....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ฅนทุ่งฝน

เรื่องฮิตน่าอ่าน Re: มาเปลี่ยนเสียงเพลงตอนเปิดเครื่องกันดีกว่า(สำหรับคน อินเทรนที่เบื่อเสียงเดิมๆ)

ขอบคุณมากๆครับสำหรับความรู้ดีๆครับ!