หัวข้อ: มาเด้อครับ..สิพาไปเบิ่งแข่งโคมไฟโคมลอดห่วงบ้านผม

มหาน้อยหอยสังข์
    Guest

ฟังเพลง Music Streaming มาเด้อครับ..สิพาไปเบิ่งแข่งโคมไฟโคมลอดห่วงบ้านผม

การแข่งโคมไฟโคมลอดห่วงของ วัดหนองสะแกกวน ต.ส้มป่อย อ.โนนดินแดง จ.บุรีรัมย์ เซิญซม...ครับ
    ภาพนี้กำลังเตรียมการ(ก่อการ)อิอิ:g
    มาเด้อครับ..สิพาไปเบิ่งแข่งโคมไฟโคมลอดห่วงบ้านผม

ภาพนี้..อะอะ..ไม่ลอดห่วง..::)
    มาเด้อครับ..สิพาไปเบิ่งแข่งโคมไฟโคมลอดห่วงบ้านผม

ภาพนี้..อะอะ..ลอดไปแล้ว..::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวตี๋ คนหล่อฝั่งซี
    เป็นก่อการ โอ้ยบ่แมน อิอิ ประเพณีช่วงออกพรรษาเนาะครับ ควรอนุรักษ์ไว้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หลานพระรถ
    เมืองพระรถธานี, ชลบุรี
    เป็นการรวมพลได้ดีทีเดียว ลุงป้าน้าอาพี่น้องมาช่วยกัน
    ได้มีโอกาสเห็นการลอยโคมนี้ เมื่อครั้งไปทอดกฐินทางอีสานคะ
    เขาจะปล่อยโคมลอยตอนค่ำๆ ของวันตั้งกองบุญ
    น่าภูมิใจที่ช่วยกันรักษ์ไว้... :g